Wavuvi hawa walianza kafi majira ya saa nane za alfajiri siku ya tarehe nne kupika majira ya saa nne boti yao hiyo ya uvuvi ilipigwa na dharuba na ikazama, na ilikuwa ina vi, na jumla ya wavuvi hamsini na tatu. Boti hiyo ya uvuvi ilikuwa inaitwa kwa jina la Advantage ikiwa na namba za WMGW Elfu tisa, mia moja, sabini na moja. Katika harakati za kuokoa hawa wenzetu, tulishirikiana na, kwanza waliokolewa na meli ya mpigo ya Azam Link ambayo iliweza kumpata mvuvi mmoja, lakini baadaye boti za KM kwa kushirikiana na boti za ZM tuliweza kuwaokoa wavuvi arobaini na tano wakiwa hai, walipatiwa matibabu katika zahanati iliokuwepo Tumbatu kule kisiwani na baadaye wakaenda majumbani. Kwa hivyo asubuhi ya leo wavuvi wanane waliokuwa wamebakia wamepatikana na hali zao ziko vizuri, na wapo hospitali ya Kivunge wanapatiwa matibabu. Pengine nini chanzo hasa cha ajali hiyo mpaka kupelekea boti kuzama? Kwa kweli hali ya hewa ya jana ni ilikuwa ni mvua zanziba nzima, na ilikuwa kuna na upepo baadhi ya maeneo kwa hivyo sababu kubwa ni upepo ambao ilipiga katika hiyo boti yao ya uvuvi na ikapelekea kuzama. Kuna tahadhari gani ambazo serikali inazichukua kwa wavuvi, uh, ikitokea kwamba kuna dhoruba na hali ya hewa mbaya uh, kuweza kuwazuia wavuvi hao kutoingia baharini na kuendelea na shughuli zao kila siku? Wenzetu wa mamlaka ya hali ya hewa wanatoa na utabiri wa hali ya hewa ambavyo watu wote tunatakiwa tuvifate. Mbali ya wavuvi, tuna watu wengi pia wanaotumia sehemu mbalimbali, ili kuona kwamba wananusurika na ajali kama hii. Lakini pia kwa hali halisi, hali, hali, ya jana ilikuwa, hata kama hujasikiliza utabiri wa hali ya hewa, hali ya jana mvua Zanzibar kote na upepo. Kwa kweli, wafuate ushauri wa uh, watabiri wa hali ya hewa, pia wawe na tahadhari kuona kwamba hali ya hewa hii ya leo haiwezi kuruhusu. Kwa hivyo, ni heri fanye mambo mengine kuliko kwenda baharini, ili kuepuka ajali kama hizi ambazo zinaweza kuepukia.