Nafikiri kwa sababu ya ile hali ya kwamba Somaliland ni taifa ambalo mpaka sasa halijatambuliwa na nchi yoyote ile, na wenyewe wananchi wa kule wanajihisi kwamba taifa lao ni taifa ambalo linastahiki kupata utambuzi wa kimataifa. Kwa hivyo hali hiyo inawafanya wawe kitu kimoja, wanaiona nchi jirani ya Somalia, ile hali ya umoja ya kujiona kwamba lazima wafuzu kama hawajafuzu wataingia katika nakama. Nafikiri hilo ndio jambo kubwa linalowafanya wawe na hadhari kubwa na waendeshe mambo yao kwa njia ambazo zitakuwa za amani na za kuleta masikilizano. Suala zima hilo la kufanyika uchaguzi katika njia nzuri ya utulivu, imeonekana ni mfano wa kuigwa katika kuzingatia demokrasia na hasa kwa Somalia hapo jirani, ambako kumekuwa kukishuhudiwa vurugu na mivutano ya kikoo. Kwa nini imeshindikana hadi sasa Somaliland kutambuliwa uhuru wake? Kwa sababu kila dola la nje linaogopa lisiambiwe kwamba linavunja ule umoja wa wasomali wote mpaka sasa, lakini tunajua kwamba serikali hata za Ulaya kwa namna moja au nyingine zinaitambua Somaliland kwa sababu zinashiriki katika miradi mbalimbali ya maendeleo. Nchi nyingine kama Ethiopia kwa muda mrefu imekuwa na mahusiano makubwa na Somaliland na hata kuwa na mwakilishi katika, katika nchi hiyo. Halafu kuna nchi kama muungano wa wa kifalme wa, wa, wa Kiarabu iwe hii hivi sasa imewekeza kama dola mia nne na arobaini milioni ili kufanya bandari ya Berbera iwe ni bandari ya kisasa. Vile vile Dubai ime- inaanzisha kujenga kituo kikubwa cha kijeshi, ni kama imetambua Uh, e hili swala zima la machafuko na ufisadi mara nyingi katika Somalia, tatizo limekuwa ni mivutano ya hizi koo. Je, ni kusema kwamba upande huu wa Somaliland hakuna hizi koo? Hizi koo zipo, si kwamba hazipo, zipo, lakini wenyewe walipoanza ku, kuamua kwamba wawe taifa huru, walikutana wakazungumza, na wakaona kwamba hii mivutano ya koo haina maana, kwamba inaleta Uh, mambo kama yaliyotokea Somalia kwamba dola litamomonyoka kabisa. Kwa hivyo wamejaribu kujiepusha kuyaingiza mambo hayo ya, ya ukoo katika siasa, ndo maana pakafanya huo mfumo wa vyama kwamba kuna vyama vitatu, ili ni moja ya njia za kuepusha kuzuka koo mbili kubwa kuhovi madaraka au majukuu ya kisiasa katika nchi hiyo.