Welle michezo ni mara nyingine, msikilizaji, tunapokutana katika makala hii inayomulika yaliyojiri viwanjani mwishoni mwa juma na kuangazia yale muhimu katika wiki tunayoianza. Katika ligi kuu ya Ujerumani, Bundesliga, Borussia Dortmund imeendelea kujichimbia kileleni mwa ligi baada ya kuilowesha Borussia Mönchengladbach kwa mvua ya magoli sita kwa moja, matatu kwa upande wa Dortmund yakipachikwa na Pierre-Emerick au Kwingineko, Kenya imepokonywa fursa ya kuandaa fainali za kombe la mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ligi za nyumbani, CHAN, kwa mwaka ujao wa elfu mbili na kumi na nane, na huko Rwanda mechi ya fainali ya Supa Cup kati ya wapinzani wakubwa Rayon Sport na APRFC imeishia kwa kashfa. Tutatazama vile vile maandalizi ya mechi za Champions League wiki hii na mengine kadha wa kadha. Studioni huko nami Daniel Gakuba. Tunaanza na ligi kuu ya hapa Ujerumani, Bundesliga, ambapo Borusia Dortmund inaendelea kuongoza ikiwa tayari imejikusanyia pointi 16 kutoka mechi sita, ikiwa na maana kwamba imeshinda mara tano na kutoka sare mara moja. Haya ndiyo matokeo bora zaidi iliyoyapata klabu hiyo katika mechi sita za mwanzo wa ligi, na akiba ya magoli kumi na manane baada ya mechi sita ni rekodi mpya katika Bundesliga. Nyota ya mshambuliaji wa timu hiyo, raia wa Gabon Pierre Emerik Aubameyang, imeendelea kung'ara na, katika mechi hiyo iliyochezwa kwenye uwanja wa nyumbani Vestfalen Stadion, alitikisa nyavu mara tatu. Magoli mengine mawili yalipachikwa na kiungo anayeinukia Maximilian Philip ambaye baadaye alisifu mshikamano wa timu hiyo. Nadhani unaweza kuona kuwa tuna mshikamano mzuri sana na tunazidi kuimarika mchezo baada ya mchezo. Nyumbani tuna nguvu sana na tunadhibiti mchezo, lakini nadhani tunaweza kufanya vyema zaidi. Ukishinda magoli sita, huwezi kulalamika. Mabingwa wa msimu uliopita Bayern Munich hivi sasa wanajikuta katika nafasi ya tatu wakiwa na pointi kumi na tatu. Pengo lililoachwa na kipa wake mahiri Manuel Neuer ambaye anauguza jeraha halijazibwa vyema Nakipa na kipa namba mbili Sven Ulreich. Kusuasua kwake kuliwezesha Wolfsburg kusawazisha mabao mawili ambayo walikuwa wamefungwa na Bayern katika mechi iliyofungua siku ya sita ya Bundesliga msimu huu. Katika mechi nyingine muhimu mwishoni mwa juma, Hoffenheim ilizizoa pointi zote tatu katika mpambano dhidi ya Schalke sufuri nne. Kocha wa Hoffenheim Julian Nagelsmann alifurahia ushindi huo walioupata licha ya uchovu wa wachezaji uchovu wa miguu kwa na wachezaji ulikuwa dhahiri, lakini wakarani, sasa tuna siku mbili za kupumzika. Licha ya kutocheza vizuri, uh, vizuri uh, sana tumeweza uh, kuingiza magoli uh. Shalke wamecheza uh, kwa nguvu zaidi katika kipindi cha pili na walitengeneza fursa nzuri kupitia uh, pasi za Konoplianka. Hawakuwa wazuri sana, lakini wamemudu mchezo kutuzidi. Tumewazuia vyema mashambulizi yao mbali na matokeo ya michuano kati ya vilabu, wachambuzi wa soka la Ujerumani wanazungumzia wachezaji wadogo wanaojijengea majina, wakiwemo kijana wa miaka 19 Dennis Geiger wa Hoffenheim ambaye alifunga bao lake la kwanza kama mchezaji wa kulipwa katika mechi ya Jumamosi. Mtu mwingine aliyerekodi bao lake la kwanza katika Bundesliga Jumamosi alikuwa Julian Geigel mwenye umri wa miaka ishirini na miwili aliyekamilisha sherehe ya magoli sita ya Borussia Dortmund dhidi ya Borussia Monchengladbach. Ushirika wa washambuliaji wawili wa Leipzig Timo Werner na Jean Kevin Augustin, ambao kwa pamoja wamesukumiza wavuni magoli saba katika mechi sita na kasi walionayo uwanjani vinaifanya timu hiyo ya mashariki mwa Ujerumani kujenga hofu miongoni mwa mabeki wa timu pinzani. Mabao mawili ya Leipzig dhidi ya Eintracht Frankfurt Jumamosi yaliingizwa na hao hao Werner na Augustin. Hata hivyo Leipzig waliponea chupuchupu, kwani Frankfurt walijikakamua na kurudisha bao moja na kuwapa shinikizo Leipzig, hali iliyoifanya wachezaji wake kumaliza wakihemahema hema, kama anavyokiri kocha wa Leipzig Ralf Hasenhutl. Mwishoni mwishoni, mechi ilikuwa kali. Tulipokuwa tukiongoza mabao kwa mabao, tuliendelea kuwa tayari lakini, waliporudisha bao moja, walipata matumaini. Pointi kumi kutoka mechi sita si haba, tuko vizuri tukitupia jicho katika ligi kuu ya uingereza kwa mukhtasari timu za mjini manchester zinazidi kufukuzana kileleni mwa ligi manchester city ikiwa mbele kwa pointi 16 baada ya mechi 6 huku manchester united ikiikanyaga kisigino katika nafasi ya pili ikiwa na pointi hizo hizo, hizo lakini ikizidiwa akiba ya magoli katika nafasi ya tatu ni mabingwa chelsea ambayo mshambuliaji wake mpya alvaro morata amekuja kwa kishindo na kupunguza hofu ya mashabiki iliyofuatia kuuzwa kwa mshambuliaji wao Diego Costa aliyerejea katika timu yake ya zamani ya Atletico Madrid. Uhondo wa mechi za ligi ya mabingwa wa Ulaya, Champions League, unarejea wiki hii. Kesho Jumanne, Borussia Dortmund wanakaribisha mabingwa wa ligi hiyo Real Madrid, wakitumai kuendeleza rekodi nzuri katika uwanja wa nyumbani Dortmund. watahitaji matokeo mazuri dhidi ya Real Madrid hususan baada ya kichapo cha magoli matatu kwa moja walichokipata kutoka kwa Tottenham mjini London majuma mawili yaliyopita katika mechi nyingine ya kundi H linalochukuliwa kama kundi la kifo msimu huu. Tottenham itakuwa mgeni wa Apoel Nikosia katika uwanja wa GSP mjini Nikosia kisiwani Cyprus. Katika baadhi ya mechi nyingine za Champions League hapo kesho, Leipzig itaipokea Besiktas ya Uturuki. Manchester City itaikaribisha Shakhtar Donetski ya Ukraine, nayo Liverpool ya Uingereza itafunga safari hadi Urusi kupambana na Spartak Moscow. Mechi ya kukata na shoka itakuwepo Jumatano kati ya Paris Saint Germain na Bayern Munich. Huko Afrika, fursa ya Kenya kuwa mwenyeji wa mechi za fainali za kombe la Afrika la mataifa kwa wachezaji wa ligi za nyumbani imekwenda na upepo baada ya shirikisho la soka barani Afrika kuipokonya Kenya nafasi hiyo, kwa sababu ambazo rais wa shirikisho la soka nchini Kenya, Nick Mwendwa, ambaye alikuwepo mjini Akra, Ghana, wakati uamuzi wa kuyahamisha mashindano hayo kutoka Kenya ulipopitishwa, amesema zimesababishwa na wasiwasi wa kisiasa nchini mwake, kama alivyonieleza katika mahojiano naye mapema leo. Sababu nyingi zao eh, lakini sababu kubwa ikiwa ni sababu ya kisiasa ya mambo yanayoendelea Uh, hapa nchini ya kisiasa wamesema kwamba hawaoni, uh, aw, aw, itakuwa possible kufanya hivyo, uh, kwa sababu uh, kura haitaisha mpaka mwezi wa kumi na moja kwa hivyo sasa, wanataka wanataka wanataka wanataka tusongeshe, wanataka kupatia nchi nyingine, ndio watatupatia fursa nyingine mo, uh, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa uh, event nyingine. Hii imeathiri vipi mipango yenu ambayo tayari mlikuwa mmeifanya? Uh, kwamba sasa hii michezo imeathiri imeathiri mipango yetu, ndiyo, lakini e, tunataka kushirikiana nao sasa, tufanye tufanye tufanye mambo mengine e, tuweze kufanya event nyingine miaka inayokuja, tumalize viwanja ndio tuwe tayari so, sana wajua Kenya mahoteli yako sawa, mahospitali yako sawa, ma airport yako sawa. ya ya huko Rwanda mechi ya fainali ya Super Cup kati ya timu pinzani za Rayon Sport na APR ambayo ilikuwa ikisubiriwa kwa shauku kubwa na mashabiki wa soka nchini humo iliishia katika kile kinachotazamwa kama kashfa kubwa nchini humo baada ya mechi hiyo kuahirishwa zikibakia dakika 25 tu mechi hiyo kumalizika. Mwandishi wetu wa Kigali Christopher Karenzi ametutumia ripoti ifuatayo. Mechi ilitakiwa kuanza saa 12 jioni, majira ya Kigali, lakini ilianza saa 12 na dakika 24 kutokana na tatizo la mataa uwanjani kuzimika. Kunako dakika 34 mchezaji hatari wa Mali Ismaila Diara, anayechezea Rayon Sport aliwaponyoka walinzi wa APRFC akafunga bao la kwanza. Zikisalia dakika mbili hivi kabla ya kipindi cha kwanza kumalizika, umeme ulikosekana tena. Baadaye mataya yaliwaka, mchezo ukaendelea. Katika kipindi cha lala salama, Rayon walipata bao la pili kupitia mchezaji Piero Kwizera zikisalia dakika 25 kabla ya mpambano kumalizika. Moto ulizimika kwa mara nyingine, giza likatanda uwanja. Viongozi mbalimbali wa shirikisho la soka nchini Rwanda Ferwafa, wawakilishi wa timu zilizokuwa zikipambana walifanya mkutano, wakaamua kuweka kamati maalum itakayochunguza vipengele vya sheria kuhusu kombe la Super Cup, ili mchuano huo ufanyike kwa mara nyingine. Christopher Karenzi, DW, Kigali. Msikilizaji, kwa ripoti hiyo ya Christoph Karenzi, makala hii ya michezo inafika tamati. Mtayarishaji wako leo alikuwa ni mimi Dani Gakuba. Hadi wakati mwingine, na kuaga nikikutakia wikendi yenye mafanikio.