Nafikiri kwa kiasi kikubwa ni kwamba vyombo vya habari vilijaribu viwezavyo kutoa habari ambazo ni za haki na za kueleweka, kana zikapatia milango yote ya kisiasa nafasi ya kutosha katika habari zao, ingawa kuna vyombo vya habari hapa na pale ambavyo vina uwezo ule ambapo wa kuripoti matokeo ya kisiasa inavyostahili, pengine wana wanahabari wachache ama vyombo ambavyo havitoshi. Lakini pia kuna sheria kadhaa ambazo zilitolewa na serikali za kujaribu kama kukandamiza vyombo vya habari, kwamba lazima wafuate sheria, wasiripoti hiki, waripoti hiki. Vyombo vya habari viliogopa kidogo kukaidi amri ya serikali, kwa hivyo wakajaribu kwamba pamoja na kuripoti kwa haki walivyoweza, wakajaribu kwamba wawe na makini, wasije wakaikasirisha serikali. Ama na kwa upande wa vyama vya kisiasa ama kwa wagombea mbalimbali, je, kila upande umepata nafasi sawa ya kusambaza ujumbe wake, na kusudia hapa upande wa chama tawala na upande wa upinzani katika vyombo vya habari kama redio, magazeti na televisheni? Kwa kiasi kikubwa ndivyo, hasa kwa vyombo vya habari vya kitaifa kwamba kuna vyombo vya habari ambavyo viko katika maeneo tofauti tofauti, ambavyo vina vinaripoti na kufanya kazi katika lugha tofauti tofauti kum. Kwa hivyo katika vyombo habari hivyo vimeripoti matukio na mambo yanayofanyika katika maeneo yao. Kwa hivyo bila shaka vyombo vile vya habari ambavyo wanaita sana, sana, sana community ama vernacular radios, bila shaka wameripoti mambo ambayo yanafanyika maeneo yeah, ambavyo vyombo hivi viko zaidi ya vile vingi. Lakini kwa vyombo vya habari vya kitaifa tusema kwamba wamejaribu kabisa kuripoti mambo yanavyostahili na kuwapatia uh, wagombea wote wa kisiasa muda ambao karibu tu sawa. Wajua kwamba haiwezekani kuwa asilimia hamsini, hamsini hamsini, lakini karibu tu sawa kwa ma-nini makundi yote ya kisiasa. Vyombo vya habari vililaumiwa kwa kiasi fulani kuchangia vurugu zilizokuja baada ya uchaguzi pale mwaka elfu mbili na nane. Je, kabla ya kuanza kwa uchaguzi wa mwaka huu wadau wa habari walijitayarisha vipi? katika um, trainings kadhaa wakaattend, wakafanya mazungumzo wakatia saini mikataba kwamba watakuwa waaminifu na watiifu kwa sheria zilizowekwa, jinsi ambavyo vyombo vya habari vinastahili kufanya kazi. Wanahabari wote wakapewa mafunzo jinsi ya kuripoti Ka, sisi katika um, ofisi yetu ya Media Council of Kenya tumewapatia wanahabari wote uh, mafunzo jinsi ya kuripoti bila kusababisha uh, uh, wasiwasi ama ku, kwa hivyo vyombo vya habari wakati huo walijitayarisha.