Sioni italeta faida gani. Ninasema kwamba ana, ana kibarua kigumu, ana kazi nyingi, na hii ambaye anajiletea Raila na Kalonzo ambaye hakuna mahali itaenda. Sioni ni vipi utamshtaki mtu maanake atake katika uchaguzi. Kama kuna uvunjaji wa sheria ambao sasa hivi anaufuatilia na, na ni kitendo cha uhalifu basi aambie taifa lijue, lakini kwamba unamhoji mtu kwa sababu hataki kushiriki katika uchaguzi, hilo mimi mi silielewi. Lakini huoni kwamba pengine mwendesha si mashtaka ana an, sababu za msingi dhidi ya viongozi hawa wa NASA kwamba kauli hiyo pengine inaweza ikachangia uchaguzi usifanyike na labda kusababisha pengine machafuko, anaofia kwamba inaweza ikaharibu labda hali ya usalama, unasemaje kuhusiana na hilo? Inaweza kuleta hali mbaya ila si ukiukaji au uvunjaji wa sheria. Swala hili ni suala la like kisiasa, lishughulikiwe kisiasa, na kama kuna uwezekano kwamba Raila na mgombea mw mwenza wanaweza kuwa na njama ambazo zinaweza kuleta machafuko, wanaofaa kuingilia haa, ni ni, ni, ni, ni idara ya ujasusi, ijaribu kuangalia au kuna njama anazopanga Raila na Kalonzo ambazo zitaweza kuleta hali ngumu, lakini unapoingiza yule DPP ule ule wa, wa mashtaka unamaanisha kwamba kuna uhalifu ambao umetendeka au ambao unaonekana unatendeka. Sasa so, wa-waelewa bwana hili kama linashughulikiwa nashughulikia kisiasa au katika ngazi ya kiudasusi, sio sio uvunjaji wa sheria. Na unadhani pengine ni kwa nini viongozi hawa wa NASA wametoa eh, kauli ya namna hii katika kipindi hiki cha kuelekea uchaguzi? wananasa ambao wamekuwa katika upinzani, eh, Raila amekuwa katika upinzani. Anahoji ana kwamba mwaka elfu mbili na saba eh, kura zake ziliibiwa, ushindi wake ukaibiwa. Anahoji kwamba mwaka elfu mbili na kumi na tatu hayo hayo pia kuibiwa kura zake. Tarehe nane anasema imeibiwa na Mahakama Kuu sasa ime imemuunga mkono kwamba kulikuwa na wizi wa kura. Tuite tu wizi, manake sisi si wanasheria, katika lugha ya kawaida ni wizi wa kura. Sasa anasema kwamba itakuwaje yeye aende katika uchaguzi huo huo, IBC ni ile ile waliofanya ule wizi, ni wale wale, mitambo ni ile ile iliyotumika. Sasa anasema yeye atakuwa mtu mjinga kuingia kichinjoni. Kutokana na mazingira haya, unashauri pengine nini kifanyike ili kuinusuru Kenya, ili uchaguzi huu uweze kufanyika kama ulivyopangwa? Kwanza shida ya kwamba, ya kwanza ni kwamba anaangalia katika runinga kwa mabaki ya siku kumi na tisa muda huu ni mfupi sana, lakini la mno ambalo nafikiri likifanya sasa, NASA hawatakuwa na ile nyingine, hata umati na umma haitakubaliana nao, ni wale waliosimamia wale afisa mtendakazi yule Chiloba na wenzake kadha wa kadha, wale wakipewa hata, hata kama ni likizo tu, si kwamba wafuta kazi, awasimamishwa likizo ya miezi mitatu. Uh, hiyo hiyo ikifanyika na na, na, na, na serikali ya Jubilii, sheria ambazo wamewasilia katika, katika bunge ili kubadilisha sheria za uchaguzi ule mswada pia uondolewe, naona tutasonga mbele na uchaguzi utakaa.