E, mpaka sasa hawakutoa taarifa wala sababu yoyote ya kumkamata mheshimiwa Tundulisu ambaye mbali ya kuwa mbunge lakini pia ni mwanasheria mkuu wa chama chetu. Wamemsafirisha kutoka Dodoma na leo asubuhi wamefika naye Dar es Salaam na mpaka hivi sasa wanamshikilia katika kituo kikuu cha polisi hapa Dar es Salaam. Ilikuwa e, fikishwa mahakamani leo hii. Je, uh, kipi kinachojiri? E, sasa watafikisha mahakamani, hawamfikishi, hatujui kwa sababu tunasubiri watakapoanza kumchukua maelezo, bila shaka ndio tunaweza tukapata sasa picha halisi ya nini walichomkamatia na nini kitakachofuata baada ya hapo, lakini mpaka hivi sasa tunapozungumza, wamekaa naye tu, hakuna mahojiano ambayo yameshaanza, wala hakuna maelezo ambayo wameshaanza kuyachukua kutoka kwake. mm -hmm. Kukamatwa kwa Lissu kunaongeza idadi ya maafisa wa chama chenu waliogerezani wakiwemo wabunge na madiwani mnachukulia vipi hali hii e? ni, ni hali ambayo inasikitisha. Tulianza kuzungumza mapema sana kama chama juu ya mwenendo wa utawala huu, na wapo waliotuelewa na wapo ambao waliotudharau, lakini viashiria vyote vya yale ambayo tumekuwa tukiyazungumza na tukiwataka wadau tusimame pamoja tuyapinge, ndiyo matokeo yake haya sasa yanaendelea. Ni, ni unaona kabisa kwamba ni hujuma dhidi ya demokrasia E, uvunjifu wa utawala unaozingatia sheria ni uonevu. Watu wanataka kujazwa hofu. Kama ulivyosema, kuna hujuma dhidi ya chama chenu na umetaja kuwa ni hujuma dhidi ya demokrasia. Je, huoni kama kuna haja labda ya kuzungumza na mamlaka za juu ikiwemo serikali ili kuondoa huu mvutano baina yenu na serikali? A, ma, ma, mazungumzo mazungumzo ni hatua muhimu katika uku, ukuzaji na uimirishaji wa demokrasia. Hakuna mtu anaweza akakataa hiyo, lakini itakumbukwa sisi tulishazungumza mara kadhaa, na wakati wote tumekuwa tukipuuzwa, wakati wote tumekuwa tukibezwa, na kadiri tunavyozungumza ndiyo nguvu kubwa inayotumika ina, ina, ina ya, ku, ya kutaka kutujengea hofu miongoni mwetu. Sasa unaposema tuzungumze, sijui tunazungumza na nane. Unazungumza una na mtu ambaye anaonyesha utayari wa kuzungumza, unazungumza na mtu ambaye anaonyesha ustaarabu wa kutaka kitu kifanyike, lakini hawa tayari walishazungumza hadharani kwamba wanataka kuuvunja upinzani <laughs> sasa eh, nahayo, ndiwa, na haya wanayoyafanya ndio katika kutimiza katika kutimiza malengo yao.