Kwa sasa hivi ni mapema kusema kuna mgogoro, kwa sababu tunaweza tukasema kwamba uh, pengine ni tofauti kati ya wakuu wawili wa Central Bank. Kuna yule ambaye aling'atuka kutoka mamlakani, uh, Profesa Ndungu, uh, tunaye mpya ambaye ni kama kwamba amekuwa akitilia mkazo benki zifuate sheria fulani fulani. Kwa sasa hivi tunazosema, bado ni mapema kusema ni mgogoro ndio, kwa sababu tunaona ni kama kwamba huyu ndugu Njoroge ni kama sasa iye ndio anajaribu kutilia mkazo kuhakikisha kwamba benki zifuate kanuni ambazo zinahitajika. Nimesoma kwamba Rais Kenyatta pia anamuunga mkono gavana huyo mpya. Lakini sasa, Bwana Shikwati eh, kwa nini unafikiri mabenki hayo yameanguka? Sababu zinaweza kuwa ni nyingi, lakini E, yal, yaliyojiri hapa ni kama kwamba hizi uh, ni benki ambazo zilikuwa zinakiuka kanuni inayohitajika. Utapata kwamba wanapatiana loni kwa wafanyikazi wao na madirekta wao bila kuwa na mbinu kabambe ya kwa kuhakikisha kwamba hizo loni zinaweza zikalipwa baadaye. Alafu pili ni ukosekano wa ule tunaita uwazi. Wanaandika vitabu vya akaunti zao zaonyesha wako sawa lakini hawako kisawasawa. Sasa bwana Shikwati, jambo muhimu sana kwa kwa watu ni fedha zao, kwa sababu nafikiri katika benki ya uh, Chase peke yake hmm. eh, wateja zaidi ya hmm. alfu hamsini wameweka amana zinazofikia karibu shilingi bilioni mia moja. Je, fedha zao zitakuwa salama? Uh, nikitumia experience yangu mwenyewe mimwenyewe nilikuwa mmoja wa wale wateja walipoteza hela kwa benki ambayo ilikuwa inaitwa Trade Bank katika mwaka wa tisini na mbili. Ukweli ni kwamba huwa vigumu sana kupata zile hela e, utapata taratibu ni nyingi ambazo itabidi wafuatilie, alafu tena huwezi ukapatiwa hela zote, iko percentage tu fulani ambayo e, wanaweza jaribu kusimamia hilo. Ni la kwanza, lakini la pili nitasema shida kubwa hata si hela ya leo Shida kubwa ni ile ya wafanyabiashara kwa sababu nakumbuka nilikutana na mwanadada niliku ambaye anafanya kazi ya ku export flowers eh, eh, kule Uropa. Benki ya Imperial Bank ilipoenda chini, ikakuwa yeah, vigumu sana yeye kuweza kufanya biashara ile iko kwenye akaunti. Shida ni kwamba inaangusha biashara za wate, eh, wale wateja wale ambao especially walikuwa na bank kama business people yeah, wateja wanaweza kuwa na matumaini, kwa sababu Rais Kenyatta amesema amana za watu lazima zilindwe kisheria. Tunajua limeandikwa hivyo, nadhani si rais ameanzisha hilo jambo, lakini tunajua kutekeleza sheria ndio shida.