Ujerumani imekuwa mshirika mkubwa wa Rwanda kwa miongo mingi sasa, lakini miaka ya hivi karibuni ushirikiano huo umeonekana kushika kasi kutokana na ujio mara kwa mara wa mawaziri wa Ujerumani wanaohusika na sekta mbalimbali. Safari hii waziri wa mazingira na hifadhi wa Ujerumani Dr Hendriks anasema Rwanda imeonyesha matumaini makubwa kwenye nyanja mbalimbali, ambapo Ujerumani inaona fahari kushirikiana na nchi hiyo. Kubwa lakini ni kujadiliana na viongozi wa Rwanda kuhusu namna ya kutekeleza mkataba wa Bonn uliotiwa saini na mataifa hayo mawili mwaka 2011 kuhusu ushirikiano kwenye hifadhi ya mazingira, na hii ikawa sababu ya waziri Hendricks kusema, licha ya sekta ya mazingira, Ujerumani itaendelea kuwa mshirika wa Rwanda hata kwenye sekta nyingine. the... kumekuwepo na ushirikiano wa karibu baina ya Rwanda na jimbo la Ujerumani la Rhineland Palatinate ambao umedumu kwa miaka zaidi ya 30 sasa hilo limekuwa msingi mkubwa kwetu sisi kuendelea kushirikiana na Rwanda, si katika mazingira tu, lakini pia kwenye sekta nyingine. Waziri huyo amesema kuwepo kwake kwa hapa kunampa nafasi kubwa ya kuizuru miradi mbalimbali, mbali ya hifadhi ya mazingira ambayo Ujerumani inaisaidia Rwanda. Tayari siku ya leo ameitumia kuizuru miradi hiyo. Dr. Hendricks pia amesema kwamba mauaji yaliyotokea Rwanda yalikuwa ya kushitusha ulimwengu, lakini Ujerumani kutokana na historia yake, pia inaitazama Rwanda kwa jicho la karibu. Mimi kama Mjerumani najua mauaji ya kimbali yaliyotokea kwenye kale na 2021 na, na, na kwa bahati mbaya Ujerumani imehusika kwa namna moja ama nyingine. Naye waziri wa misitu na mazingira nchini Rwanda, Dr. Vincent Biruta, amesema amekubaliana kuwa Ujerumani itaisaidia Rwanda pia katika ukarabati wa bustani yake maalum inayotengeneza miche ya miti kwa gani, hariko, e, tumekubaliana kwamba Ujerumani safari hii itatusaidia kuweza ukarabati bustani yetu inayozalisha miche ya miti. Dr Hendrik ambaye alifuatana na waziri wa mazingira wa nchi ya El Salvador anakamisha ziara yake nchini Rwanda hii leo. Silvanus Karemera, DW Kigali.