Mahakama ya kijeshi ilianza shughuli zake kwa kufanya maamuzi kama ina haki kuendesha mashtaka dhidi ya aliyekuwa wakati mmoja mkuu wa vyombo vya ujasusi Jenerali David Sejusa ambaye hapo awali alijulikana kwa jina Tinyefunza. Kwa mujibu wa mahakama hiyo, hakuna kipengele chochote kisheria kinachozuia kuendesha mashtaka ya uhalifu dhidi ya jenerali huyo licha ya kuwepo kwa shauri alilowasilisha katika mahakama kuu akitaka yaamue kama angali mwanajeshi. Ijapokuwa maamuzi hayo hayajafanywa, mahakama ya kijeshi imeamua kuendelea na mashtaka dhidi ya jenerali huyo ambaye amekuwa akiandamana na Dr Chiza Besige katika kampeni za urais. Mwenendo huo pamoja na madai kwamba ameshiriki kwenye mikutano ya vyama vya upinzani na pia kushiriki katika midahalo inayorushwa moja kwa moja na redio za humu nchini, ndiyo mashtaka anayokabiliwa nayo jenerali Sejusa. Ladislas Rwakafuzi ni kiongozi mawakili tisa wa mshtakiwa uh, Mahakama imeamua kwamba ina mamlaka dhidi ya jenerali Sejusa. Tutawasilisha rufaa kupinga maamuzi hayo, pamoja na kuomba apewe dhamana. Mahakama itaamua tarehe 23 mwezi huu kuhusu hayo, third, this month, February. Kwa kuwa uchaguzi utafanyika tarehe kumi na nane, yani wiki ijayo, jenerali Sejusa hataweza kupiga kura, pamoja na kwamba harakati zake za kumpigia debe Dr. Chiza Vesije zimegonga ukuta. Hili huenda likawa pigo la awali kwa upinzani nchini Uganda katika uchaguzi ujao, kwani Sejusa alikuwa ametoa mchango mkubwa katika kampeni. Juhudi za mawakili hao kumshawishi mwenyekiti wa mahakama ya kijeshi Meja Jenerali Levi Karuhanga kumwachia kwa dhamana mteja wao ili ashiriki katika uchaguzi hazikufua dafu. Walikuwa wamewasilisha wadhamini wawili, meya wa jiji la Kampala, Salongo Elias Lukwago pamoja na daktari bingwa wa upasuaji Chizitoluchamzi. Lakini upande wa mashtaka ukiongozwa na Kanali Asingwira Kagoro ulieleza kwamba mtu ambaye yuko kwenye ngazi ya jenerali anaweza tu kudhaminiwa na walio na cheo kama chake. Huyu hapa tena wakili Ladislas Rwakafuzi. Tarehe ya kurudi mahakamani iko mbali sana. Tulitaka mteja wetu ashiriki katika uchaguzi, lakini mahakama imekataa ombi letu. Maamuzi haya ya mahakama ya kijeshi yamefasiriwa na baadhi ya wafuasi wa Jenerali Sejusa kuwa mashtaka dhidi yake yana uhusiano na msuguano wa kisiasa kati yake na Rais Mseveni. Hii hapa kauli ya Edward Bahati ambaye alikuwa miongoni mwa wafuasi hao waliosubiri nje ya maeneo ya mahakama hiyo, wakiwa wamevalia fulana zilizokuwa na picha ya Jenerali Sejusa. Achiwa, ameomba kupumuzika. Ingekuwa wanakubali yeye kupumuzika, na rais mwenyewe alipumuzika. Na huyu ndio mmoja kwa hao ambao walikuwa na rais. Zimesalia siku nane tu uchaguzi ufanyike nchini Uganda, na mkondo wa mwisho wa kampeni za wagombea wa urais utakuwa jijini Kampala kwenyewe. Lubege Emmanuel, DW, Kampala.