Hadi hi sasa kura zinahesabiwa za hapa Ngazija, lakini kuhusu visiwa vingine, Muheli na Nzwani, masanduku ya kura yamewasili leo asubuhi. Na kwa ujumla uchaguzi u, ulikwendaje kwa hapa Ngazija? Uchaguzi umekwenda bila matatizo yoyote, hakuna tabu yote iliyotokea, isipokuwa kuna baadhi ya vituo vya kura vimekawia kupungua saa moja na nusu au saa mbili na robo. Uh, lakini kuhusu Nzwani kulitokea sintofahamu uh, kidogo kido, kidogo watu wamepambana kule, kwa vile kuna baadhi inasema kwamba walitaka kuiba kura, kwa hivyo katika miji ya uh, Lingoni na Mramani mambo yamekwenda vibaya sana na huko sasa katika kisiwa cha Nzwani ambako kulitokea kidogo hali ya kutoelewana, hali ikoje hivi sasa? Pengine kumepatikana kidogo suluhu. Baadaye palipatikana uh, suluhu na, na kura ikaendelea bila matatizo, ingawa watu tena tena jeshi linawatoka baada ya kutoelewana mambo yamekwenda vizuri, na uchaguzi unaendelea hadi saa kumi na mbili magharibi ambapo vituo vya kura vyote vimefungwa. Na vipi kwa upande wa waangalizi wanasemaje kuhusiana na hali ilivyo hadi hivi sasa, mna mwakati kura zinapokuwa zinahesabiwa? Waangalizi wao wanasema kwamba uchaguzi umekwenda kwa hali ya salama usalimini hapa Ngazija, ingawa kulitokea kidogo kwamba huyu alikuwa na kadi ya kupiga kura na haja ruhusiwa kupiga kura kwa hapo Ngazija. Kuhusu Nzwani ndo hivyo, anasema kwamba lazima mambo yarekebeshwe ili pasitokee tena uh, matatizo kama hayo ya ya kwamba wao huyu anataka kuiba kura ya mwenzake. Na vipi kuhusiana na wananchi kwa ujumla walivyopokea uchaguzi huo na jinsi walivyoweza kujitokeza? Wananchi kiasi jana milango ya saa mbili hadi saa tatu wananchi kwa hapa Ngaziji alikuwa kidogo kidogo anakwenda kupiga kura, ikabidi watu tena wawe na wawe anawaitwa katika redio zile za kibinafsi kwamba mwende mtapiga kura okay. Na Omar Abubakar, pengine mchuano ukoje katika nafasi hiyo ya kuania urais kwa kwa, wagombea wote watatu kwa ujumla mchuano ni kwamba u, mchuano uko kati ya huyu rais mstaafu Kanali Azara Sumani na makamu rais wa sasa wa rais wa sasa eh, Mohamed Ali Swalihi uh, hapo ndo mchuano ulipo hasa kwa hapangazija Nzwani na Moheli. Kuhusu hapangazija ni kwamba Hasani Hamadi yeye ambaye anaungwa mkono huwa na vyama vya upinzani ndio anaongoza katika uchaguzi huo wa magavana akisiotangazia. kuhusu Mweli ni Mhame Saifadili amemshinda Idi mke wa rais wa sasa uh, ikililoanini. Na kule Nzwani ni mchuano ni mkubwa sana hadi kwamba huwezi kusema nani amepata ushindi kwa hivi sasa. Na matokeo kwa ujumla ya uchaguzi matokeo ya uchaguzi yanatarajiwa kutangazwa lini? Matokeo ya uchaguzi huenda yakatolewa ambayo hatukuwa rasmi, lakini huenda yakatolewa siku ya Alhamisi.