Watu watatu wamedaiwa kupigwa risasi za moto huku wengine kadhaa wakiwa wamejeruhiwa vibaya na kukimbizwa katika hospitali jana usiku. Huyu hapa ni daktari ambaye amepokea majeruhi hao. tulipokea e, vijana wa kiume e, Abdulghani Mohamed Juma mwenye umri wa miaka 27 mwanamme mkazi wa Magogoni alivyojieleza huyu, tulivyombaini jeraha lake lile ni la kupigwa risasi kama wenyewe walisema. E, na mmoja ni Juma Kombo Juma e, naye kutokea Magogoni, umri wa miaka takriban ishirini na sita kwa walivyotueleza. Pia amepata jeraha hilo la kupigwa risasi e, wote wawili hao tu. Kutokana na uhaba wa vitendea kazi vyetu hapa, tuliamuru kuwapeleka hospitali kuu ya Mnazi Mmoja, na mmoja ambaye alikuja pia alipata hiyo kupigwa risasi ya kichwa, yeye hatukulipata jina lake kwa ghafla, na pia tuka tukaamuru apelekwe huko hospitali ya Mnazi Mmoja. Vijana hao waliofikishwa katika hospitali ya Rahma iliyopo Kilimani mjini Zanzibar kupatiwa matibabu, ingawa baadhi yao walishindwa kuongea kabisa kutokana na hali zao, kama anavyoeleza daktari wa zamu. Tulivyo, nilivyowachunguza kwa sababu walikuwa wamepoteza damu nyingi sana, hali zao hazikuwa nzuri kiasi. Uh, na sasa hivi wako wapi? E, sasa hivi wako katika hospitali kuu ya mnazi mmoja. Katika majeruhi hao baadhi yao waliongea na dochivele na kuelezea namna ambavyo wamepigwa wakiwa katika maeneo yao. Mbali ya kupigwa kwa vijana hao, wapo baadhi yao wanasema walifuatwa katika maeneo na kuvunjiwa sehemu zao, kama anavyoeleza bwana Said Hamadi. Naitwa Musa Yusuf wali, nilikuweko mje, siko nyumbani kwangu, nilikuwa karibu na msikiti, naenda kuswali, natoka kuandikisha, kufika pale nimefuatana na wenzangu Ndo tukawaona askari waona, nakuja, kevizeli, wa wale wanakuja kevizedi wamechanganyika na wale walova majusu wale mazombi. Sasa kufika pale mbele, ndo wenzangu tukapita pale, wakasema ah, askari wale mbele, ondokeni huko, naambia sawa. Sasa tukaondoka na kwanza zetu kwa bahari na karibu karibu na sikilini, wako wengine mbele. Kufika kana naambia kaa chini, kwa chini wenzangu ndo wakapita wale wakaenda zao ngambwa. Ukiondoka hatua moja, na kubia risasi kwa vile kaa chini imeweza kufanya kaidi, nikaa chini. Kambwa lala nkalala kufika nkabwa marungu. Kabwa marungu kama matatu hivi, alafu kaniacha alafu kaja mwingine akasema, ah au ndo wale wakaidi piga. Wakao wakanikamata pale wakanipiga marungu nilikuwa waka, waka, na simu wakanisaji mfukoni wakachomoa pesa na simu. Kwa jina naitwa Bubagari Amisisa mkazi wa Ngona Korekwe. Sisi tulikuwa tupo kwenye jimbo letu la Ngona Korekwe tulikuwa tunasubiri matokeo. Nimelala usingizi sana, ngoja kusitikizwa mimi na napigwa na, na, na, na tu. Amna ni mondani ni melala ndani, umenipiga askari ndo tofauti tofauti. No, sababu ulikuwa usiku, sio unajua? Uzuri na taa zao wamezima. Ome, ome tulikuwa wengi tu, sababu wengine walikuwa nje wanje wamekimbia. Kwa sababu mimi naona tumu mazali ni mondani, nikaona bora nikae tu ndani na, na, na, na nimelala. vitu gani ambavyo wametumia kwa kukupiga mpaka kwa umia hivyo? umetumia mabambuno ya, ya bastola, marungu, ma, makwaju waya ikiwa hayo ndiyo yaliyowakuta vijana hao kwa kupigwa, basi kuna idadi kubwa ya vijana wengine ambao wamekamatwa na jeshi la polisi katika maeneo mbalimbali mbali ya mji wa Zanzibar. Baraza la vyama vya siasa hivi karibuni lilishauri serikali kutoa ingiza vikosi vya serikali ya mapinduzi ya Zanzibar katika uchaguzi huu. Salma Said, DW Zanzibar.