Kwa kifupi, tunakataa na tunaitupilia mbali kabisa ile shishwa ya bwana Moise Katumbi Chapwe, ni ya uongo kabisa. Kwa nini ya uongo? Kwa sababu ile nyumba ya bwana Stupis Eo anasema haiko nyumba yenye kuwa ya maneno yenye kuangalia bwana Moise Katumbi, ni maneno ya, ya mkubwa yake bwana Katebe Katoto, haiko namna moja. Sasa kufuatia hali hiyo na hukumu tayari imekwisha tolewa, kwa upande wenu, mnachukua uamuzi gani? Ni ya uongo na hatutaitika hata kidogo, ni uongo kabisa. Tunaitupilia mbali na hatutaitika hata kidogo. Tutakwenda dek le ingine kwa kuonyesha ya kama ni maneno ya uongo, sababu ni serikali, ni serikali mwenye kufanya ile uchanja juu Bwana Moisi Katumbi chakwe si i asikuwe kandideti wetu na atabakia kandideti wetu kwa kuwa rahisi wa hii nchi. Mpaka sasa hivi Moisi Katumbi hayuko katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hayupo Lubumbashi. Lini pengine atarejea hapo atarudia? Kwa, kwa wakati huu iko Ulaya kwa sababu wanapasha kumtunza vile, serikali walitafuta gisi yote ya kuweza kuharibisha maisha yake, amba anamtunza kule akibaliza kumtuza, atarudia atarudia Katanga, atarudia Kongo, ni kwao. Hawatamfanya kitu hata kimona. Kuna taratibu zozote za kisheria ambazo mnazifanya sasa kuhakikisha pengine hayo mnayodai haki inatendeka? Tunajua ni nini tutafanya. Kwa wakati huu hatutajibu neno hata moja, lakini bwana Katumbi atarudia, na tunajua ni nini tutafanya hapa. Kwa nini mnahisi uh, Katumbi hakutendewa haki. Tunajua hiyo sababu, ni uongo mtupu wa serikali, ni uongo, wanatafuta. Angalia, unajua e, umesikia wakati mmoja walikuwa wanasema maneno ya mercenaire, tunasema kukifransa wa mercenaire, wale wa nje wenye bwana katumi alipeleka juu ya kuangusha serikali. Unaona inamalizika namna gani? Ni ya uongo mtupu. Sasa wanaacha ile, wanaingia kwa maneno ya nyumba yenye nyumba haiko kujina yake yote, ile ni kutafuta kisi ya kuweza kuweka Bwana Katumbi asikuwe, akuwe magumu, asikuwe kandidate kwa rais wa nchi. Mmekwisha anza kufata mchakato wa kisheria, pengine kwa upande wa mawakili wenu, kuhakikisha kwamba haki inatendeka. Tuko tayari, Hatuwezi kusema maneno yote kwa wakati huu, lakini tuko tayari kabisa kwa kwenda kwa machaguzi na kumweka bwana Bwana Katumbi rais wa nchi ya Kongo.