Niseme tu kwamba zoezi la upigaji kura ambalo limeanza mapema asubuhi ya leo e, katika vituo ambavyo nilitembelea mkoa wa Kaskazini Pemba, na kwa sasa niko wilaya Micheweni, linakwenda kwa amani na utulivu. E, tayari baadhi ya vituo vimeshafungwa na wananchi wamejitokeza kupiga kura kwa wingi, huku pia baadhi ya wananchi wakitii agizo la serikali ya kupiga kura alafu unaia majumbani. Niko katika kituo cha kupiga kura cha Tondooni hapa wilaya, mkoa wa Kaskazini Pemba hapo kwa sasa hivi ni shwari, vituo vimefungwa na wananchi wameondoka, huku wa viongozi wa vituo wanajiandaa kwa ajili ya kuhesabu kura. Kulikuwa na ripoti katika mitandao ya kijamii kwamba kuna masanduku ya kura ambayo yamekamatwa. Hapo ulipo, unaweza kututhibitishia ripoti hizo? E, ni kweli, taarifa zilivuma mapema asubuhi ya leo katika wilaya ya Micheweni, sikusema kwamba e, naibu waziri wa habari, utalii na utamaduni na mchezo ambaye ni, ni, ni, ni, ni mwakilishi viti maalumu Bihindi Hamadi Hamisi amekamazwa na na kura ambayo kadi zimeshapigwa Eh, lakini baada eh, ya kufuatilia kwa kwamba kwamba ilikuwa ni vumi tu ambazo hazina ukweli wowote. Mheshimiwa Bihindi aliposimamishwa na askari, baada ya kufanya upekuzi ndani ya gari hiyo, hakuona kitu ndani ya gari yake.