Kugombea kitu cha ubunge kama mwanaharakati ama kugombea kitu chochote ni njia moja ya kuendelesha mapambano. Ilikuwa njia moja kupeleka maoni mawazo kidekari, Kenya, na harakati katika uchaguzi wa kibekari, ambapo Kenya ni ukabila na zingine hela zinatumika sana. Kwa hivyo si kushinda hivyo, ilikuwa kutumia nafasi hiyo kufanya ya jamii na watu, pia tunaita alternative ya watu, wakuwe na alternative ya kuchagua. Sasa, unadhani pengine ni kipi hasa kimepelekea kushindwa kwako ama tuseme wale ambao unawapigania ukiongoza harakati zako katika kulikomboa taifa kuepukana na kashfa hizi za rushwa, uma unaopigania ambao ndio wapiga kura, tuseme hawajaelewa mchango wako? Uh, sema, kama ujaelewa ni, eh, ni kuonyesha siasa za Kenya baada ya kuwa na msimamo wa itikadi ama ku, kuwakilisha mambo kulingana na Sibu, hindi, kwa sababu watu wengi wakupiga kura kwa sababu wana msimamo wa kiitikadi, walipiga kura kwa sababu za sababu za kikabila hivi hela na kutoelewa zaidi ya kwamba unahitaji uongozi mbadala. Kwa hivyo hiyo ndi shida kubwa sana ambayo umetupata katika kama wanaharakati katika uchaguzi ambao umepita. Je, sasa utafanyaje kama hayo bado yapo, baada ya kushindwa kuingia bungeni kuendeleza harakati zako? Sasa lazima tuendelee na uharakati wa kupambana na tuma dhidi ya haki za kibinadamu, kutetea haki ya kijamii, sababu na nafasi moja ya ubunge kwenda bunge ni nafasi moja, na kuwa pia katika nafasi ya vuguvugu za kijamii ni nafasi nyingine. Kwa hivyo watuwezi wake, tutaendelea tu kupambana. Lakini umekuwa ukipambana ukiwa nje, na bado rushwa pamoja na ukiukaji wa haki za binadamu umekuwa ukiendelea na sasa umegonga mwamba kuingia bungeni, ambako pengine ndiko kwa watunga sera wenyewe. Unadhani itakuwa rahisi kwako sasa kuendelea tena ukiwa nje? Unajua demokrasia ya kidektari ni ngumu sana kupenya, kama wewe ni mtu ambayo unapigania haki za kijamii. Kwa hivyo si jambo la kumshangaza kwa sababu hali eh, halisi unaielewa me ya demokrasia ya Kenya. Kwa hivyo sijagonga mwamba, kile si kimefanyika ni kwamba eh, demokrasia yetu bado ijatika mizizi, bado iko pale pale nyuma, na inatawalia na bado eh, na na ya kukabila, mtu anapiga gunia lake la wake anaweka pamoja na wauza. Sasa tunaona ndio siasa ya Kenya hivi. Kwa hivyo ni ngumu sana ya kwamba kusema ya kwamba ukijaribu mara moja ya kwamba umajamba mwamba, hapana. Ma, ni kuendelea na uharakati huo na kuboresha demokrasia na ya mavuguvugu ya kijamii. Wananchi wa Kenya inaelekea wametumia demokrasia yao pengine katika kuchagua viongozi wanaowataka. Sasa tuseme, pengine kwa upande wenu nyinyi, wanaharakati mlikuwa pengine hamjajinadi kiasi cha kutosha kuwashawishi e, wapiga kura waweze kuwachagua mwingi ya bungeni bana. Ni historia ya Kenya, wao wanafahamu historia ya Kenya, iko na historia ambayo ni mbovu kabisa taasisi za demokrasia pia tu ni kwamba Wakenya wameshindwa kuchagua viongozi ambao wana uharakati ndani yao na wana imani ya kupeleka kuboresha demokrasia. Na kwanza, ukiangalia vizuri kabisa watu wamechagua na kikabila kabisa.