Uh, vituo vya kura ambavyo vimefanikiwa kuvitembelea ni ni kwamba mambo yamekwenda vizuri kwa baadhi ya vituo kutokea asubuhi na mapema, vimefunguliwa kwa mujibu wa ratiba uh, ilivyopangwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi NEC. Lakini changamoto kwa baadhi ya vituo ambavyo vimeripotiwa, changamoto ambayo imeripotiwa ni kwamba watu hawayaoni majina yao, lakini mbali na hivyo uh, utaratibu wa upigaji wa kura, wengine wamekuwa wakichelewa kwa namna moja nyingine kutokana na kutokuelewa utaratibu majina yao hayaonekani katika makaratasi yale. Wanapouliza mawakala, mawakala wenyewe wanakuwa bizi. Kwa hiyo hii imekuwa ni changamoto kubwa sana, ingawa kuna baadhi ya vituo tayari watu wameshamaliza uh, kupiga kura, na kuna kitu ambacho nimepita muda si mrefu hapa, ni kwamba hakuna mtu kabisa, kwa maana ya kwamba uh, wananchi wamekwisha piga kura na wameondoka nyumbani na hakuna uh, watu ambao wamezunguka katika eneo hili uh, jiji limetulia, hakuna Ha, mihangaiko ya hapa na pale. Kila mmoja ametulia nyumbani kwake anaendelea na shughuli zake. Baada ya kupiga kura, sijui mwitikio au kujitokeza kwa watu na kuzungumzia vipi? Ha, mwitikio naona ni mkubwa sana kwa mwaka huu, mwitikio umekuwa mkubwa sana. Idadi ambayo uh, kubwa inaonekana ni vijana wamejitokeza kupiga kura kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano. Kwa maana ya kwamba wengine ndio fursa ndo stando, mara ya kwanza kupiga hawakuwahi kushiriki awali. Hiyo dosari ulioizungumzia mwanzo hapo, dosari ya kwamba watu wengine majina yao wameyakosa katika daftari la kupiga kura, kuna utaratibu wowote wa ambao wametakiwa kuufuata kujua wataendelea vipi? Uh, utaratibu kwa baadhi yao inaonekana ni kwamba changamoto imejitokeza ni kwamba majina yalibandikwa siku saba kabla uh, tume ya taifa ya uchaguzi ikahitaji watu kwenda kuyatazama majina yao baadhi walifanya hivyo kwenda kuyatazama majina yao, wengine hawakufanya. Nadhani idadi kubwa ya hao ambao inatokea sasa hivi wanalalamika kwamba majina yao hayaoni, hawakuwa wamejitokeza mapema kwenda kuangalia majina yao kwenye vituo hivi ambavyo walijiandikishia. Ninavyozungumza nao ni kwamba hawa ambao, ambao majina yao hajaonekana kwa baadhi, wengine wamegoma kuondoka vituoni, lakini wengine imebidi waondoke kwa sababu hakuna jinsi, hakuna njia nyingine jinsi ambavyo wanaweza wakapata utaratibu wa kupiga kura.