Ujumbe unaoelezwa katika hafla hii ni bayana. Kuna haja ya mapatano kati ya idara za usalama na umma. Idara ya utawala kwenye kikosi cha polisi iliwakilishwa vilivyo katika maandamano ya amani yaliyohusisha uchoraji wa jumbe za amani katika baadhi ya barabara mjini Nakuru, wakiongozwa na Dr Mak Leleruk, mratibu wa kitengo cha polisi kinachohusika na utoaji taarifa za sera kwa jamii. Maafisa hao wa polisi vilevile walishiriki mchuano wa kandanda dhidi ya wenyeji na wanasiasa miongoni mwa mashindano mengine katika uwanja wa Kamkunji. Leleruk anaeleza kuwa hafla hii inalenga kuhimiza amani kati ya jamii tofauti nchi ikizingatiwa joto la kisiasa lililoshuhudiwa kabla na baada ya uchaguzi mkuu uliomalizika hivi karibuni nchini tumefika uh, sehemu hii ili kuweza kupatanisha watu, sana sana wale ambao, uh, wanatoka mrengo wa NASA na mrengo wa Jubilee, tukishirikiana na wanasiasa, na vile mnavyoona sasa wanafanya ule ambao wanaita tag of war. Tumekuwa tukitarget uh, vitongoji ambamo watu wako wengi na wanaishi kwa wingi na ni friendly. Ni kitu tu ambayo ni ya, ni ya kufurahisha na kuonyesha utangamano. Hafla zingine sawia na hii zimefanyika jijini Nairobi na Mombasa na zinatarajiwa kuendelea katika miji mingine nchini ikizingatiwa uhusiano mbaya na lawama zilizoelekezewa idara ya usalama, hasa mauaji ya watu waliokuwa wakiandamana kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu mapema mwezi huu. Leleruk ana imani kuwa watafanikiwa kujenga uhusiano mzuri baina ya polisi na umma kwa kuwashirikisha umma moja kwa moja. Tuko na hiyo jukumu ya kuweza kusema kwamba, uh, tujenge taifa letu na usalama wa nchi inawezekana tu wakati ambapo uh, tumeweza kuwa watulivu. Kamishna wa polisi utawala eneo la bonde la ufa Fidilia Kisinyo aliyehudhuria hafla hiyo amewataka wananchi kukumbatia umoja na kutoa zingatia wale wanaotaka kuwachochea, mpaka tuende hata kama ni Kisumu ama mahali kwengine ambako wananchi bado wako na hatihati, hawajakubaliana ya kwamba ni kweli Kenya lazima iendelee mbele. Sisi wenye tulizaliwa kitambo tunaonesha tofauti ya ukabila Hawa watoto walioko hapa, ukiangalia, hutajua mtoto kabila ni yake ni gani, sababu wamelelewa pamoja. Kamishna huyo amewarai wa Kenya kujifunza kutoka kwa mataifa kama Rwanda ambayo hayaupi tena ukabila nafasi kufuatia maafa walioshuhudia. Wakio Mbogo, DW, Nakuru.