na mahali katika eneo zima la Renzori naweza kusema kwamba hali ni tete, na hasa hasa ilianza baada ya uchaguzi mkuu. Tunaona kwamba tangu siku hiyo kumekutokea mauaji ambayo imedhibitika kwamba hayo mauaji yanafanywa na jeshi la polisi, huku jeshi la polisi likisema kwamba ni wananchi ambao labda wamekuwa uh, wahalifu uh, uh, watundu sana kiasi kwamba wanataka kuwanyang'anya bunduki, ndio maana nao wakiwa wanajitetea ndio wanapiga risasi. Lakini pamoja na hayo, tunaona kwamba kumekuwa na kutupiana lawama. Ule u, ufalme wa Rwenzuuru ukiongozwa na mfalme wao mzee Charles Wesley Mumbere, wamekuwa wakisema kwamba serikali ni kama inawaonea watu wa eneo hilo, na kwa upande mwingine, wengine wanasema kwamba huenda ikawa labda ni kitendo cha serikali au serikali ya NRM kuwakomoa wale ambao hawaku wapigia kura kwa hivyo kiini cha mzozo huo ni wa kisiasa sasa rais museveni amepeleka wanajeshi huko hasa hili jeshi ni la kufanya nini kwake anasema kwamba jeshi ni la kuongezea kuhakikisha kwamba eneo hilo lina amani lakini ukweli ni kwamba wa duniani kote amani huletwa na wananchi na wala si wanajeshi ikiwa wanaje, wan, wanajeshi watapambana bila msaada, bila usaidizi wa wakazi, hivyo vitakuwa vigumu wao kuvishinda. Kwa hivyo la msingi ni kwamba serikali lazima irejeshe kuaminiwa na watu, jua kwamba inapotuma wanajeshi wanakuja kwa lengo zuri, wanakuja kwa nia nzuri, lakini suala la kupeleka wanajeshi bila kuweka harakati na, na, na mchakato wa mazungumzo ili wafikie mwafaka kati ya ufalme pamoja na serikali ya NRM. Na nadhani kupeleka kule wanajeshi wengi ni kuharibu tena hali kwa sababu sasa hivi kilioko kilio kule wakazi wengi wakimwona mtu ambaye amevaa sare ya polisi au ya, ya, ya askari jeshi wanamwona kama adui, hawamwoni kama mtu ambaye amekuja kuwalinda. Kwa hivi sasa ni watu wangapi pengine wameuawa au kujeruhiwa? Na ikiwa kuna watu wowote wa ambao pengine wametoroka eneo hilo na kuingia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu ni eneo lililoko karibu na mpaka wa Kongo. Wengine wametoroka sikuenda siku ku Kongo, wengine wame wamekuja Kampala, wengine wameenda Kenya. Kwa hivyo wengine wanaona kwamba kuendelea kuishi pale ni maisha yako matatani, wameamua kuhama. Lakini pamoja na hayo, nasema kwamba idadi ya watu waliofariki hapo mwanzoni, ghasia za kwanza zile za mwanzoni, walitaja watu tisini na sita, lakini kwa hizi za hivi karibuni ni watu wasiozidi ishirini, na kuna baadhi ya wengine ambao wamejeruhiwa.