Wakizungumza katika mkutano na waandishi wa habari baada ya mkutano huo kumalizika, makamanda hao wamesema kuwa mkutano huo umekuwa na mafanikio makubwa katika kuunganisha nguvu katika kupiga vita suala la ugaidi ambalo limekuwa tatizo kubwa la kiusalama katika bara la Afrika. Wamesema kuwa wamekubaliana kuwa watafanya kila linalowezekana kuhakikisha kuwa wanawahi magaidi kabla ya kutekeleza vitendo vyao viovu. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Afrika AU Susan Page katika hotuba yake fupi amesema ya kuwa hatua ya makamanda hao kukutana ni hatua muhimu kubwa katika vita dhidi ya ugaidi na kuwataka makamanda hao kuhakikisha kuwa wanaongeza viwango vya tahadhari katika kukabiliana na tishio la usalama linalosababishwa na magaidi katika eneo la Afrika. Kama nilivyosema mwanzoni, tulikuwa tunabadilishana mawazo kuhusu namna gani tunaweza kufanya sasa kuhusu suala lazima, kwa mfano la, la, la ugaidi. E, naweza kusema kwamba makubaliano yetu ni kama lazima ugaidi tupige tu vita kwa nguvu zetu zote katika nchi moja moja, katika kanda na katika Afrika nzima, na ili kweli tuweze kuonekana kwamba tunapiga vita ugaidi ni lazima tushirikiane, na tumesema kwamba kushirikiana ni katika kupeana habari za magaidi hao, nyendo zao, hata majina yao na mipango yao. Kama unafahamu kwamba labda kwa wana mpango fulani, basi nchi tunapeana habari kwamba, bwana, wana mpango huu na huu na huu. Na kitu kingine tuchokubaliana ni kwamba lazima tuwe tunawawahi baadaye wao kutuwahi pale ambapo wanaingia kwenye nchi e, wanaleta dalili lazima tuwawai baada ya kuwaacha washike mizizi alafu inakuja kuwa kubwa. Mkuu wa kamandi ya Afrika katika jeshi la Marekani, Major General Daryl Williams, amesema kuwa mkutano huo umekuwa wa mafanikio makubwa na ni hatua kubwa kwa Afrika katika kufikia kuwa na usalama imara. relationship cooperation. Ni swala la mahusiano na ushirikiano, na majenerali wa majeshi kutoka nchi tofauti wanapokutana pamoja kuzungumzia matatizo yanaowakabili katika kanda zao na kutafuta namna ya kabilia na changamoto hizo ni jambo kubwa. Unafahamu, sisi wa Marekani tunasema hili linaleta ukamilifu kwenye lengo, ni katika kutafuta nguvu ya pamoja, na mkutano huu ni kwa ajili ya kuweka nguvu ya pamoja sasa na hata siku zijazo, kwani kwa sasa maadui tulionao hawana mipaka. Mkuu huyo wa kamandi ya Afrika katika jeshi la Marekani ameongeza kuwa jeshi la Marekani litaendelea kutoa mafunzo na kufanya mazoezi ya pamoja na nchi za Afrika ili kuhakikisha kuwa majeshi hayo hususan ya nchi kavu yanakuwa na uwezo wa kukabili kitisho cha ugaidi popote katika bara la Afrika. Charles Ngereza, dochievele, Arusha.