Ujumbe huo uliwasili Beni baada ya Kinshasa ambako ulikutana kwa mazungumzo na viongozi wa serikali pamoja na wajumbe wa vyama vya upinzani. Na akizungumza na DW baada ya kukutana kwa mazungumzo na ujumbe wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa, gavana wa mkoa wa Kivu Kaskazini Julien Paluku alisema kuwa aliomba Umoja wa Mataifa kutambua kuwa ADF ni kundi la kigaidi kutokana na jinsi wanavyoua watu. nouzavo tenu a renforce la comprehension sur la Tuliwafafanulia zaidi jinsi ADF wanavyoendesha operesheni zao, ili wasaidie katika kutambua na kutaja kinachoendelea hapa kuwa ni ugaidi. Kwani unajua kwamba kinachoendelea hapa ikiwa hakitatajwa kuwa ni ugaidi, wataendelea kuwachanganya watu, na hilo ndilo lilikuwa ombi letu kubwa, baada ya kuwapatia wajumbe historia kuhusu jinsi lilivyoundwa kundi la ADF tangu miaka ya themanini hadi leo. Na akijibu swali kuhusu kipi kitafanywa ili kutokomeza kundi la kigaidi ADF, balozi wa Angola kwenye Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa Ismael Gaspar Martins, akiwa pia kiongozi wa ujumbe huo, alikuwa na haya ya kusema: Kwenye Baraza la Usalama nitakutana pia na kitengo kinachohusika na operesheni za amani, kuona kuwa vikosi vinavyotumwa hapa vinakuwa na uzoea wa kutosha katika kupambana na magaidi wanaoendesha harakati zao hapa, kwani makundi ya kivita siyo mengine isipokuwa ni ya kigaidi. Nao raia wa Beni waliopokea ujumbe wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kwa hamu sana wanatuambia kile kinachoweza kufanywa ili kuyasimamisha mauaji ya raia katika eneo hili. Tunawazia kwamba walisikia kwamba kweli kweli watu iko na kufa, na tunawaomba waambie rais Kabila ya kwamba tuna, uh, tuna haki ya kupokea amani ya huku kwetu kwa mji wa Beni na teritwari. Kumaliza haya mauaji, ni Umoja wa Mataifa uweze kukamata hatua. Tumeweza ku kukumbusha hiyo nguvu iliyokuya Bunia hiyo Artemis ilimaliza mzozo kwa siku mbili, ha. Sasa huku Kongo watu wanaokuja na mipanga wanachinja watu katika tauni na katika mtaa, lakini hawafatiliwe, na tunaona ya kwamba wanataka kutuua ama wanataka kutunyanganya nchi yetu kwa balkanization. Baada ya Beni, ujumbe wa Umoja wa Mataifa ulikwenda Uganda ambako ulikutana kwa mazungumzo na Rais Yoweri Kaguta Museveni katika shamba lake. John Kanyindi w Beni.