Naitwa Salama Hajijecha ni msimamizi wa kituo cha shehia ya meli nne jimbo la Kijitoupele Mwanakwerekwe, kwe nipo hapa mpaka sahivi. Sasa hivi zoezi limeenda vizuri na mpaka sasa tumehudumia watu zaidi ya mia tatu uh, jumla ya watu wote wangapi? Wa jumla ya watu wote wanaotakiwa wawe mia tatu hamsini na mpaka sasa hivi tumebakia na watu kidogo tu. Mimi naitwa Mwalimu Jabiri Mzemi Kidadi ni msimamizi wa uchaguzi kituo namba moja NEC. E, uchaguzi umekwenda katika hali nzuri, lakini tatizo lilitokeza tu kwamba uchaguzi wa ubunge umesitishwa kutokana na dosari jitokeza kutokana na mapungufu ya karatasi za kura katika baadhi ya vituo. Kwa hivyo uchaguzi wa wabunge itabidi urejewe, e, of course itabidi lazima urejewe tena kwa maana hiyo watu wanapiga kura nne katika kituo hiki e, watu wanapiga kura nne tu e, wanapiga wanamchagua rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania wanamchagua rais wa zanzibar wanamchagua mwakilishi na wanachagua diwani hao ndo wanaochaguliwa na kwa taarifa tulizozipata litatolewa tangazo la uchaguzi huu lini utafanyika miiji langu naitwa meri hasanna meri ni mgombea ubunge jimbo la kijitopele chama cha demokrasia makini kwa kweli masikitiko yangu ni kwamba uchaguzi umeahirishwa ambapo tumepata taarifa hii saa nne za asubuhi, ambapo wananchi wengine tayari walikuwa wameshaanza kuingia kupiga kura. Sasa kwa hali hii imetutia wasiwasi, hasa sisi wa chama cha upinzani, hasa mimi mgombea wa chama cha demokrasia makini. Na hii imenitia wasiwasi kwa sababu nikitizama historia mwaka elfu mbili pia, Mheshimiwa Shamsi Vuai Nahodha wakati anagombea kule Mwanakwerekwe pia uchaguzi uliahirishwa, na matokeo yake uchaguzi ukaja kufanywa tena, na leo hii yuko hapa hapa, uchaguzi pia umeahirishwa katika jimbo jingine, hasa katika kutokana na hali kama hii hali hizi zinatoa wasiwasi ni kwamba kama kama, kama kumepangwa kwa sababu mimi mwenyewe nimekwenda kuonana na afsa tume ya uchaguzi neki na akanambia kwamba hali hiyo ameigundua leo, wakati ambapo mwenyekiti wa neki taifa ametangaza kwamba vifaa vyote Tanzania nzima viko tayari. Tatizo lilotokea ni nini? Ah, kwa kweli, kwa kweli tatizo hatukupata hatukupata jawabu jawabu sahihi. A, tatizo kubwa ni kwamba ballot paper za mbunge hazipo, ya maana watu wamepiga kura nne badala ya tano na hili limeumiza wapiga kura. Wananchi wote wameumia, kwa sababu leo hii walikusudia wapige kura zote, tukiwa tunaona kwamba Zanzibar nzima watu wamalize kupiga kura, lakini matokeo yake mpaka sasa hivi imekuwa dilema. Wananchi hawajui uchaguzi wa mbunge utakuwa lini.