Katika mkutano na waandishi wa habari, waziri wa sheria Eme Laurentine Kanyana amesema serikali ya Burundi haitozingatia maamuzi ya korti ya kimataifa ya makosa ya jinai ICC na wala haitoshirikiana na korti hiyo katika uchunguzi inayokusudia kuanzisha tangu Aprili mwaka 2015 kufuatia machafuko yaliyozuka nchini humo baada ya rais Ngurunziza kutangaza azina yake ya kugombea tena uraisi. Action which can be taken. Hatua yoyote itakayo azimiwa na ICC haitozingatiwa na serikali ya Burundi. Serikali ya Burundi haitoruhusu ICC kuendesha uchunguzi wao Burundi na wala serikali haitoshirikiana nao. Any person who committed these crimes. Hata hivyo, upinzani umekaribisha uamuzi huo wa korti ya kimataifa ya makosa ya jinai na kuutaja kama unaokuja kuwafariji wahanga wa mauaji na ukiukaji mwingine wa haki za binadamu uliotokea nchini. Taasisi maana msemaji wa chama Iprona kisichokubaliwa na serikali amesema uamuzi wa ICC ni kufuatia vile vyombo vya sheria nchini haviwajibiki. Nimeridhishwa na hatua hiyo, kwani vyombo vya sheria nchini haviwezi kuwaadhibu wahalifu wa ukatili uliotokea nchini, na isitoshi hakuna nia ya kisiasa. Like kwa upande wake, mkuu wa halmashauri ya kitaifa ya haki za binadamu Jean-Baptiste Baribonekeza amesema uamuzi wa ICC ni wa kutokubalika na kusema kuwa vyombo vya sheria nchini vinafaa, kwani vyombo vya sheria nchini vinao uwezo wa kuendesha uchunguzi huo na wala havijashindwa kufanya hivyo. Uamuzi wa ICC ni wa kutokubalika kwani vyombo vya sheria nchini vinao uwezo wa kuendesha uchunguzi huo na kuwaadhibu wahusika wa makosa ya jinai. Uh, investigate instead. Korti ya Kimataifa ya Makosa ya Jinai ilibaini kuwa watu zaidi ya 1000 waliuawa wa Burundi tangu Aprili 15 tangu Aprili mwaka 2015 kufuatia uamuzi wa Rais Pierre Nkurunziza wa kuwania tena uraisi, baadhi ya wa walinda usalama na vijana wafuasi wa chama tawala maarufu Imbonerakure wakitajwa kuhusika na mauaji hayo. Hata hivyo, serikali ya Burundi ilitupilia mbali ripoti hiyo ya almashauri ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa na kutaja kuwa iliandaliwa na madai ya upinzani, iliandaliwa kwa madai ya upinzani. ahali opelekea serikali ya Burundi kuchukua uamuzi wa kujiondoa kwenye korti hiyo ya ICC. Hamida Isa, DW Bujumbura.