Baadhi ya watu wameonekana kwenye mikoa kadhaa ya Kinshasa wakinongoneza kuhusu kifo hicho cha chen Chisekedi. Wengi wamepata taarifa ya kifo hicho cha Chisekedi ni asubuhi ya leo, mfano wa katanabo Eve mwenye fanya kazi kwenye kampuni ya kibinafsi hapa mjini Kinshasa. Je suis vraiment touché, j'ai appris cette nouvelle aujourd'hui le matin. Nimehuzunishwa sana, nimepokea taarifa ya kifo chake asubuhi hii Nilikuwa tayari kwenye kituo cha basi lakini nilishindwa kwenda kazini Kuhashi. na nimeamua kubaki nyumbani Kuhashi. Wengi hadi sasa hawakubali taarifa kwamba Chisekedi amefariki huku wakielezea kwamba ni uzushi mtupu. Lakini Bob Kisele, dereva wa taksi, amesema kwamba kifo cha Chisekedi ni pigo kubwa kwa demokrasia ya Kongo. Sina cha kusema kuhusu huyo mzee kwa sababu hatutopata mtu mwenye adhi busara na mwelekeo timamu kama yeye. Hamna historia ya upinzani imekomea hapo. Mara tu baada ya kutangazwa kwa kifo chake hapo jana usiku, baadhi ya wafuasi wa chama cha UDPS walijaribu kukusanyika nyumbani kwa Chisekedi mtaani Limete, lakini polisi waliwatawanya kwa kutumia gesi ya kutoa machozi kutokana na hofu ya kutokea na vurugu. Serikali ya Kongo kupitia msemaji wake Lambert Mende imetuma rambirambi za pole kwa familia ya Etienne Tshisekedi na kutangaza kwamba Serikali itaandaa mazishi ya kitaifa kutokana na kwamba Chisekedi alikuwa waziri mkuu wa Kongo miaka ya tisini. Kwenye mji wa Kananga jimboni Kasai alikozaliwa Chisekedi, taarifa ya kifo chake imepokelewa kwa huzuni mkubwa. Spika wa bunge na katibu mkuu wa vuguvugu la vyama tawala Majorite Presidentiel Obe Minaku amemwelezea Chisekedi kuwa ni mfura ulioanguka na nguzo ya demokrasia nchini. Kwenye taarifa yake, chama cha UDPS kimeelezea kwamba mipangilio ya mazishi na maombolezi itatolewa mnamo masaa yajayo. Sylvain Mbwebwe, mwanachama wa IDPS amesema kifo cha Chisekedi ni pengo kubwa ambalo ni vigumu kuziba. No, hatukutarajia kifo hicho kwa sasa, tulitarajia arejee hai hapa ili kuchangia kuweko na kipindi cha mpito kilichotulivu. Chisekedi ambaye alianzisha siasa toka miaka ya 60, aligeuka kuwa mpinzani wa Mobutu Sese Seko mwaka wa 82 na baadaye alimpinga Laurent Desire Kabila na hata mwanaye Joseph Kabila. Ni sale mwana milongo do chevel Kinshasa.