Daktar Leopold Munyakazi ambaye alikuwa mhadhiri wa chuo kikuu cha Rwanda wakati wa mauaji ya kimbali ya mwaka 94, amekuwa mshukiwa wanne ambaye Marekani imeweza kurejesha nchini Rwanda ili kesi yake iweze kusikilizwa hapa, bado ya daiwa Marekani inaohifadhi washukiwa wengine. Aliposhushwa na, wa na maafisa wa Marekani kwenye uwanja wa ndege mjini Kigali, Dakta Leopold Munyakazi alikabidhiwa polisi wa Rwanda ambao alikuwa pamoja na maafisa wa ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu wa serikali na hapa ndipo msemaji wa ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu wa serikali Faustin Husi akaipongeza serikali ya Marekani huku akiahidi kutoa hukumu ya haki kubaje ni byiza kandi e, turabyishimiye, tunafurahi kwamba hatimaye ameweza kurejeshwa na Rwanda. Sasa ni nchi ambayo imeonyesha uwezo mkubwa katika kuendesha kesi hizi kubwa. Sisi tupo tayari kumpa kila haki aliyo nayo, kwa sababu ndiyo kawaida yetu. Tutampa hata wakili wa kumtetea. Tayari wakili huyo yupo, atakaa naye na amfafanulie haki zake zote za msingi, kisha watatupa ripoti. Dakta Mnyakazi anashukiwa mauaji ya Kimbali ambayo ilijihusisha nayo kwenye wilaya ya zamani ya Kayenzi, jimbo la kusini mwa Rwanda. Mmoja wa wananchi kutoka kijijini Kirwa anakozaliwa Dakta Mnyakazi na ambako anadaiwa kutekeleza mauaji hayo, anasema mshukiwa huyo alihusika kwa kiasi kikubwa kuwangamiza raia wasio na hatia kutokana na mikutano yake ya usiku na kunda wanamgambo wa Kihutu wa Interahamwe, ambako alikuwa akiandaa orodha ya raia wa, wa Kitutsi, kisha asubuhi kwenda kuwasaka na kuwangamiza. Leopold: ni wazi alihusika kwa sababu ndiye alikuwa akiendesha mikutano ya usiku. Hii ni kwa sababu hapa kijijini kwetu Kilwa wakati huo kulikuwa hakuna msomi wa kiwango chake isipokuwa yeye alikuwa ni mtu maarufu, msomi, na ndiye alikuwa akisikika kila akitoa tamko. Mikutano yake ilikuwa ikifanyika usiku na usingeweza kumuona mchana. Daktari Munyakazi mwenye umri wa miaka 95 aliwahi kukamatwa na kufungwa kuanzia mwaka 94 hadi 99 kabla ya kuachiwa huru kwa, kwa muda. Hata hivyo, mwaka 2000 alitorokea nchini Marekani ambako ametolewa sasa. Mpaka sasa, Marekani imekwisha warejesha Rwanda washukiwa wa mauaji ya kimbari wapatao wanne huku idadi jumla ya washukiwa wengine waliokwisha rejeshwa Rwanda kutoka Ulaya wakifikia kumi na wanne. Lakini Rwanda inashikilia bado, nchi nyingi zilizoendelea pamoja na zile za kiafrika zinaendelea kusuasua kuwakamata na kuwarejesha Rwanda washukiwa wote wa mauaji ya kimbari —Silvanos Cremera, DW Kigali.