Hata kuanzia kwenye uteuzi wake utagundua kwamba watu umma, hata kwenye chama chake cha Mapinduzi, hawakutegemea kama wangelipata e, mgombea wa namna ile. Kwa hiyo utaangalia wale wa mwanzoni tunaweza kusema walikuwa wanajiandaa kuwa marais, wanaandaa hata watu wao kwenye kampeni. Huyu kwenye makundi ya chama hakuwa na makundi, na utaangalia, wale wa mwanzoni walikuwa wanachukua makundi, watu waliowasaidia kwenye kampeni ndio wanawafanya mawaziri. Huyu hapa hakuwa nao, waliotegemewa hawakuteuliwa ko. Hilo ni jambo moja, kwamba hakuwa na timu ya yeye mwenyewe kuiunda isipokuwa timu ya chama, kwa hiyo kuwaandaa watu wa kuwa mawaziri kabla ya hapo hajateuliwa. Jambo la pili ni kwamba nchi ilikuwa mahali pabaya sana, na hii inashuhudiwa kwa sababu ya haya yote anayofanya e, ndani ya hizi wiki mbili wiki tatu inaenda wiki ya nne, ambayo kweli yameushtusha umma wa Watanzania. Kwa hiyo ni kuonyesha kwamba uh, waliopita wako kwenye chama, lakini hawakuwa watenda kazi mahiri kama anavyotaka yeye, kama anavyojinasibu kwamba anafanya kazi eh, kwa kasi kubwa sana. Kwao anachukua muda mrefu, ili kusudi aweze kupata watu ambao wataendana na kasi yake, ambao atakuwa na uwezo wa kuwatuma wakatumika na wakafanya kazi kwa wakati anaotaka yeye. Lakini CCM ina wabunge wengi sana pengine ambao wangeweza kuwa na uwezo wa kukamata hizo nafasi za uwaziri na isiwe swala kubwa sana la kuweza ku, ku, ku, kuwapata. Wingi ni jambo moja, lakini na ubora na ueledi katika kufanya kazi ya umma ni jambo jingine. Kwa mfano, taangalia Magufuli mwenyewe ametokea umo, umo ndani ya wabunge wengi amekuwa nao kwa takribani miaka ishirini bungeni na wengine wapya walioingia anawajua. Kwa hiyo nachoweza kusema, wingi wao na ubora wao, wanatumia muda mrefu sana. Sio kwamba anatumia muda mrefu kwa kuchagua yupi bora kumuliko mwenzie, ila anachukua muda mrefu kuangalia ni yupi yule ambaye ataweza kuendana na yeye katika uteuzi wa nafasi ya waziri mkuu. Watu pengine walitarajia katika nafasi hiyo pengine majina ambayo yamezoeleka, wakongwe katika siasa za Tanzania wanasiasa maarufu, lakini alikuja na uteuzi ambao pengine umeonekana kuwashangaza watu. Kwa hiyo tutaraji pengine e, baraza hili pia litakuwa la kushangaza, litastua. Kimsingi ni kweli kwamba watu wengi wa wakati kabla ya uteuzi wa waziri mkuu e, watu wengi a wa tunasubiri tu, tunamwona huyu tu, huyu alifanya kazi kubwa kwenye kampeni, yule wana uhusiano fulani e, uteuzi wa waziri mkuu ndio unatoa taswira ya serikali inayokuja kuundwa, baraza gani la mawaziri linakuja kuundwa. Kwa hiyo tutegemee watu wasiokuwa na makundi, tutegemee watu waliokuwemo kwenye serikali iliyopita, lakini waliokuwa wakichapa kazi, lakini vilevile tegemee mawaziri vijana ambao watakuwa na uwezo wa kufanya kazi na kujituma.