Naoni, ni hatua nzuri katika hatua hii ya mwanzo, ila sasa sisi wengine tunaangalia kwa mashaka kidogo, kwa sababu tunaamini kabisa kwamba Magufuli na waziri mkuu wake Bwana Kasim Majaliwa wao pekee hawawezi. Lazima mifumo ifanye kazi kwa sababu Magufuli na Majaliwa hawawezi kupatikana kila mahali. Hili la kukutikana makontena mengine elfu mbili na mia nne na thelathini na moja unatazama vipi? Serikali iliyopita haikuwa ikifanya chochote kuelekea e, mapambano ya au tuseme pengine kulikuwa hakuna serikali inavyoonekana. Inaonekana kwamba hiyo serikali ya JK ilikuwa inaogelea kwenye rushwa, yaani viongozi au wote walikuwa ndani kabisa ya rushwa, kwa hiyo ilikuwa ni vigumu sana kupigana. Kwa hiyo wao walikuwa na nyamazia na kufumba macho, mambo yanaenda, yalikuwa yanaenda hivyo hivyo yalivyokuwa yanaenda. Hicho ndicho tunachokiona sasa, na kwa hakika Magufuli ana kazi kubwa kwa sababu kwa mifumo iliyokomaa kwa rushwa kama hii ya serikali iliyopita, huwezi ukapekua makontena mia tatu mia tatu yenyewe bila kuwagusa wakubwa wenzako. Na wasemaji na wachambuzi hapa Tanzania wanasema yale makontena mia tatu ya, ya muda uliopita E, karibu mia moja hivi yana wahusu wakubwa wa serikali iliyopita. Kwa hiyo ni e, kazi wana kazi kubwa. Kumbuka bado hawa waliokuwa wakubwa wa serikali iliyopita bado wako e, Kikwete mwenyewe anaongoza chama, kwa hiyo tunahisi kwamba wanaweza wakamsimamisha kupitia mhimili wa chama chao kwamba hayo unayoyafanya pengine sio yenyewe, na baadhi ya wabunge wamediriki. Mbunge wa Rolia kwa mfano Lamek ya Ahiro, Lame amesema hadharani kwamba Magufuli anavuruga chama, hayo yanayotekeleza sio sera za CCM. Kwao unaweza ukaona hawa huyu huyu ni mfanyabiashara na ni wale wale ambao walizoea, ina you know, kukwepa kodi. Sasa kwa hayo unayosema, unadhani yupo atakayewajibishwa? Ya yeah, ndio maana ndio maana mwanzoni nisema kwamba ninachukua naangalia hizi hatua za magufuri magufuri kwa kwa kwa wasiwasi mkubwa, nadhani watu wengi watafurahi, lakini viongozi tumeona wamenuna kabisa. Viongozi, wamenuna kabisa, viongozi wa chama cha mapinduzi, wabunge wa chama cha mapinduzi wamenuna Magufuli jeuri hii anaipata wapi unadhani? Kwa sababu kwa mfano wadau wa sekta binafsi ambao wamekuwa nao katika mkutano na kutoa onyo kwamba waliokwepa kodi wajitahidi katika ndani ya siku saba kulipia kodi zile ambazo wamezikwepa ili wawe katika nafasi salama, ni wafanyabiashara hawa hawa ambao baadhi wamediriki kusaidia kwenye kampeni, watu wa karibu wa vigogo wa kali zilizotangulia e, na kama unavyosema e, chama chake hakiungi mkono moja kwa moja anachokifanya. Jeuri hii sasa anaipata wapi Magufuli? Vigumu sana kujua jeuri hii anaitoa wapi, kwa sababu kwenye chama chake jeuri hiyo haipo. Chama chake ni chama cha kulindana, kimezoea kulindana. Wakisa huyu Magufuli anasema anabadilisha mtindo wa kufanya shughuli, na kwa hiyo jeuri hiyo si, nadhani anaipata kwake yeye mwenyewe.