Kwa upande wa magavana, tayari tume huru ya uchaguzi imeshatangaza, ingawa kwa visiwa viwili, yani Muheli na Ngazija wanajulikana nane wamepasi. Ngazija anajulikana kwamba ni mfuasi wa upinzani, ndio aliopata kwa kisiwa cha Muheli vile vile, mfuasi wa upinzani amemshinda Idi Hadiji eh, Abubakar ambaye ni mke wa rais wa sasa wa Umoja wa Komoro ikilivyo vanini. Kuhusu Nzwani, mpaka hivi sasa kuna matatizo ya kuhesabu zile kura ambapo kila mmoja anasema ye kapata. Kuhusu upande wa uraisi, hapa kuna tatizo kwamba mpaka hivi sasa bado hawajakusanya kila kitu ili kutoa matokeo rasmi ya uchaguzi, na kuna utata kwamba kila mmoja anasema ye ndo kapata. Ni kwa sababu gani basi kuna matatizo haya ya vuta ni kuvute hiyo kwamba kila mmoja akapata? Matokeo halisi yanaonyeshaje? Kwa duru za hapa na pale, yaonyesha kwamba raisi wa zamani rais mstaafu Azali Asumani ndiye anaongoza, lakini kwa upande mwingine, huyu makamu rais ambaye anagombea kiti hiki cha urais akiungwa mkono na chama cha rais Kililu Muhamed Ali Salihi anasema kwamba yeye naye pia amepasi, ingawa yule mgombea wa tatu, uh, Mwinyi Baraka ambaye yeye alikuwa gavana kisiwa cha Ngazija, yeye akishakubali kwamba akashindwa. Utaratibu ukoje, Abubakar Omar, uh, wa kutangaza matokeo ni kwamba tume ya uchaguzi inatangaza eneo kwa eneo, au inasubiri kwanza mpaka dakika like ya mwisho na kutangaza matokeo? Tume huru ya uchaguzi imeshapata kila kitu, matokeo yote imeshapata, lakini kuna huu utata kwamba kuna vuta ni kuvute kwamba kila mmoja ana nguvu zake. Hapa anasema kwamba mimi ndo mimepasi kwa hivyo, hii tume ya uchaguzi tume huru ya uchaguzi ingawa ina kila mwakilishi katika hawa wagombea uraisi au wagombea uh, magavana, kwa hivyo inaona ngumu kutoa habari kwa hivi sasa, mpaka wanasema kwamba huenda kesho Alhamis au Ijumaa ndo mwisho. Abubakar Omar, uh, unaona nini matumaini ya chama tawala basi katika uchaguzi wa rais, ikiwa visiwa viwili vimechukuliwa na upande wa upinzani? Kwa kusema kweli, huwezi ukasema mbali kwamba chama tawala kitataka kuleta ghasia au fujo, kwa sababu yaonyesha kwamba chama tawala kimezidiwa nguvu na kwamba hakina msimamo wowote katika sera zake za mabadiliko.