Wakenya wanaoathirika na kupanda kwa bei za bidhaa muhimu huenda wakapata fueni baada ya bunge kuunga mkono mswada wa fedha uliowasilishwa kwa mara ya pili bungeni hapo jana. Wakenya wengi wanalalamika juu ya kupanda kusiko kwa kawaida kwa gharama ya maisha, huku unga tunauziwa pakiti moja kama shilingi mia mbili. Kwa hivyo maisha imeenda mbaya, imetishidia sana. Kama mimi mama, tunataka watuambie suluhisho, hii chakula itakuwa vipi? Bei ya sima itashuka ama haishuki? Niliacha kuuza mahindi, ilibidi niuze nguo sababu, sasa mahindi haiuziki Kenya mwanangu utakapopitishwa mswada huo utaiwezesha serikali kuagiza bidhaa za vyakula kwa bei nafuu kutoka nchi za nje na vilevile, kudhibiti bei za bidhaa muhimu kama mahindi, sukari na vyakula vingine, na hivyo kupunguza gharama ya maisha ambayo imepanda kwa kiwango cha juu katika muda wa miezi miwili iliyopita. Uhaba wa mahindi nchini Kenya umesababisha kupanda kwa bei ya unga kwa zaidi ya asilimia mia moja chusi rais akatoa amri ya kwamba mahindi itolewe kwa masirio wapeleke kwa maidastrasi yake na unga irudi pei ya jini, ukenda kwa mindi useme unga ya kwamba ishuke kwa sababu rais alisema anakuambia enda, rais akuzie unga na wede ukule. Ni Hesbon Nyongesa, mkazi wa mtaa wa pipeline mjini Nairobi. Jen Joroge aidha anao mtazamo wake tofauti. Ju, unajua mfua ilikuwa imepotea kwa muda. Wakati mfua inaenda mfululizo chakula inakuanga chini, lakini nayo kiangazi kikuja chakula inaenda juu, kwa hivyo hatuwezi laumu mtu. Jua ndio inaleta hii shida. Wafanyabiashara walagai wamelaumiwa kwa kuficha bidhaa hizo. Mbunge wa Kitutu chache Richard Onyonka anasema wale wakulima kule Trans Nzoia na kokote nchini Kenya ambao wana mahindi na hayo mahindi hawajalipwa. Wacha hawa wakulima walipwe, mahindi yapatikane. Wale ambao wanasaga huu unga ama wanasaga mahindi kutengeneza unga wasage. Ukitaka bei ya unga ipunguzwe, nunua mahindi mingi kutoka kwa wakulima, hakikisha kwa masoko Kenya mzima, hakikisha mahindi yamepatikana kwa bei nafuu. Basi Katibu mkuu wa shirikisho la vyama vya wafanyikazi nchini KOTU bwana Francis Atoli amemlaumu Rais Uhuru Kenyatta kwa kuwaweka walagai hao katika serikali yake, hawa wanaosonga karibu na yeye walikataza kusaidia wakulima, na yeye amewapatia nafasi ili tusiwe na, na mahindi ya kutosha. Watoe mahindi kutoka Mexico, ile mahindi inakuja wakati wa njaa. Bunge hivi leo linatarajiwa kuwasilisha mswada wa bajeti ya ziada itakayotenga fedha zaidi kwa matumizi ya serikali ya kipindi cha mwaka 2017-2018 huku zikiwa zimesalia siku 88 uchaguzi mkuu kufanyika. Kupanda kwa gharama ya maisha nchini Kenya kumehusishwa na uchaguzi mkuu ujao utakaofanyika tarehe 8 mwezi Agosti mwaka huu. Alfred Kiti, DW, Nairobi.