Kangu amepigwa mapanga, amepigwa panga la, la, hapa kwenye kwenye sikio na eneo la hapa hapa na hapa na kwenye mkono, kakatwa mkono, haunyanyuki na huo mkono mwingine umekatwa hapa karibu na kijanja, halafu kapigwa risasi ya goti ikatokea kubavu wa pembeni, lakini bado hali yake alikuwa ni mtu wa kuzungumza mbele ya brother. Nakuta ule bwana ambaye alikuja na brother kufanya biashara yote amepigwa risasi ya kutoka kwenye ziwa Nimepita huku ubavuni. Nilichokifanya, nilipata gari pale kijijini ili niweze kumfikisha hospitali ambayo ipo mbali. Wakati tunaondoka pale kijijini, kuna dada naye ambaye alipata zuruba nyingine ya zuru, tukio lingine la kijambazi, akawa amekimbia katika kujiokoa, akawa amechomwa na chupa ikawa inamsumbua tetanus. Kwa hiyo tetanus ile ikawa inamsumbua kutokana na kwamba kutoka kule hakuna huduma za kiafya. Tulipofika njiani, yule dada akazimia mara mbili lakini akawa hali yake bado ni nzuri, lakini wakati nipo njiani, bado naongea na brother kutoka kijijini hadi njiani, nazungumza naye, niwekee nguo, niwekee mto. Basi tulipofika njiani, brother akafariki. Huyo ni mmoja wa ndugu wa marehemu aliojitambulisha kwa jina la Saidi Dhairi Mfanka, ambaye anafanya biashara kati ya Tanzania na Msumbiji, akieleza namna ambavyo tukio la kuvamiwa kwa raia hawa wa Tanzania na watu wasiofahamika usiku wa manane lilivyoweza kutokea huko nchini Msumbiji. Akiongea na waandishi wa habari, kamanda wa jeshi la polisi mkoa wa Mtwara, Henli Mwaibambe, amethibitisha kutokea kwa vifo hivyo na kuongeza kuwa jeshi la polisi mkoa wa Mtwara limepokea taarifa na miili ya marehemu na kuifanyia uchunguzi katika hospitali ya rufaa ya Ligula kutoka kwa ndugu marehemu ambao wamekuwa wakisafirisha maiti kutoka Msumbiji kuja nchini Tanzania. Ndugu zao <tipo> ambao wako kule Msumbiji wanafanya biashara, ndio hawa wamekuja na hii maiti. Na hadi hapa asubuhi kwenye majira ya saa nne. Sasa utaratibu ulio kwa sababu tukio mtoto nchi ya jirani Msumbiji. Sisi hawa marehemu tunawapeleka mochwale ya Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Kigura kwa ajili ya uchunguzi. Sasa tupate taarifa kama wao na tumethibitisha kama kweli hawa watu wa majeraha ya risasi na wengine majeraha ya vitu vyenye ncha kali kama vile panga au au visu. Kwa hiyo muri wa mwili ya marehemu tumefanyia uchunguzi na ndugu wamekabidhiwa kwa ajili ya maziko. Kwa wengi wao sio wakazi wa mkoa wa Mtwara na, na safari ya kuhamisha uusiwa kole nahii marehemu. Aidha, Kamanda Mwaibambe amesema kuwa kumekuwa na malalamiko ya mara kwa mara kutoka kwa raia wa Tanzania ambao wamekuwa wakienda Msumbiji kwa madai ya kuwa wamekuwa wakifanywa vitendo vya kinyama na ukatili na raia wa nchi hiyo pamoja na askari, ikiwemo kuwapiga, kuwajeruhi na kuwanyang'anya pesa na vitu vya thamani. Hata hivyo jeshi hilo limeahidi kufuatilia tukio hilo kwa kina ili kuweza kujua chanzo cha mauaji hayo ya raia wa Tanzania. Nikiripoti kutoka Mtwara nchini Tanzania, mimi ni Salma Mkalibala.