Mkutano huo ambao ulihudhuriwa pia na mawaziri wawili kila upande ni wa kwanza tangu zilipoanza operesheni za kijeshi dhidi ya waasi wa Uganda ADF Januari mwaka 2014 na katika wilaya ya Beni. Akijibu swali kuhusu uwezekano wa nchi hizi mbili kufanya operesheni za pamoja ili kuwatokomeza waasi wa Uganda ADF wanaowaua raia, Rais Yoweri Kaguta Museveni alikuwa na haya ya kusema. Tumezungumzia mambo ya, ko, ya ADF. Kama serikali ya Kongo ikitaka tufanye operation ya pamoja, sisi tuko tayari. Kama kawaida, tutawaunga tuta mkono, lakini kwa sasa hivi wanataka ushirikiano kwa upelelezi. Hii ndiyo tumekubaliana. Aidha, rais Museveni aligusia pia swala la uwepo wa waasi wa zamani wa M23 katika nchi yake na wanaotakiwa kurudi nyumbani Kongo. Kwa hilo alisema: Sijuu kwa nini hawajarudi, rais alisema. Masharti yote ambayo walikuwa wanataka yamewekwa, yameshughulikiwa ya, ya lakini hawajarudi. Baadhi yao hawajarudi, uh, mia saba thelathini na sita. Kwa hiyo sasa tutakwenda kuwauliza, kwa, kwa sababu hii mambo ya M23 nilikuwa sishughulikie, nilikuwa sijui. Eh, sasa tutawauliza, tuta kwa nini Wana hofu gani, Eh, alafu tutamjulisha rais baada ya mkutano rais Joseph Kabila aliwahutubia raia wa Kongo wanaoishi kwenye eneo la mpakani na Uganda Kasindi kwa kifupi tumesema mambo ya usalama amani na usalama na tumewaambia majirani zetu nimemwambia raisi wa nchi naitwa Uganda ya kwamba tunataka tuwe na amani kama yeye alivyo na amani kwake. Kwa hiyo tume tumekubaliana ya kwamba wataanza kushirikiana na sisi ili kutupatia habari zote za watu ambao wanatambuka kuleta fujo huko kwetu. Rais Joseph Kabila bado anaendelea na ziara yake katika eneo hili la mashariki mwa Kongo.