Ni kweli tumeona taarifa hiyo kwamba serikali imeamua kuwapeleka madaktari bingwa hasa waliokuwa hospitali za papo mjini, hasa Dar es Salaam, kuwapeleka kwenye hospitali mbalimbali za kanda na za rufaa za mikoa, ili waweze kwenda kutoa huduma kwa wananchi. Kwanza kabisa niipongeze serikali kwa uamuzi huo, lakini sisi tunachosema kwamba swala la kuboresha huduma za afya ni swala mtambuka, linategemea vitu vingi. Vitu gani hivyo daktari Obadia, hebu vitaje. Cha kwanza, madaktari hao mia mbili wanaotolewa Dar es Salaam, maanake huko wanakotoka tena wanaacha uhaba, kwa sababu nchi yetu ina uhaba mkubwa wa madaktari bingwa. Kwa hivi suluhu ya kudumu ni kusomesha madaktari bingwa wa kutosha zaidi kwa hiyo tunaiomba serikali iendelee kuwasomesha madaktari katika levo ya ubingwa wa kutosha zaidi. Miongoni mwa mambo muhimu, nadhani wataalamu hao watahitaji pia vifaa tiba. Sasa kukiwa na upungufu wa vitendea kazi, zoezi hilo litafanikiwa vipi? Ni kwamba upatikanaji wa vifaa tiba ni kitu cha muhimu, nacho tunaomba kipewe kipaumbele, kwa sababu unaweza ukawahamisha hao madaktari bingwa wakaenda huko wakakosa kufanya kazi, kama hakutakuwa na vifaa tiba vinavyoendana na taaluma zao za ubingwa. Je, madaktari wenyewe haswa wamechukuliaje jambo hili ama limekuwa ni kama swala tu la kushtukizia ama tayari chama kilikuwa kimeshajulishwa kwamba hatua kama hizo uh, zitachukuliwa? Uh, ni mapema mno kusema kwamba madaktari wamelichukuliaje, kwa sababu sisi kama chama tulikaa na tukalizungumza kwenye vikao mbalimbali vya chama tukawa tumeita mdahalo wa kitaaluma si na madaktari walio wengi hasa walioko Dar es Salaam. Kwa bahati mbaya, kwa sababu ambazo ziko nje ya uwezo wetu, kongamano hilo la kitaaluma halitaweza kufanyika. Kwa hivi tunaamini kwamba madaktari wataendelea kutupa maoni hilo liweze kufanyika na kuwa na tija zaidi, na naamini kwamba na serikali itafungua milango wazi ili tuendelee kushauriana zaidi na sisi kama wanataaluma juu ya njia nzuri zaidi ya kuitumia katika kuhakikisha kwamba uhamisho huu hauleti sitofahamu kati ya wanataaluma na serikali ilivyopanga. Tunao mifano mwaka elfu mbili na kumi na moja na elfu mbili na kumi na mbili kuna madaktari waliopelekwa kwenye baadhi ya hospitali za mikoa. Walipofika kule, mamlaka za ajira kule zikasema hazina bajeti ya mishahara yao. Wamehamishiwa kule bila wao kuandaliwa kwa hiyo mazingira yakawa sio rafiki kwa wale madaktari madaktari, kabidi watafute sehemu zingine za kwenda kufanya. Kwa hiyo tunaamini kwamba na tunaomba wale wanaotakiwa kuwapokea hao madaktari wawe na taarifa sahihi na kasma zao, na mazingira yao ya kazi ya kule yawe rafiki, ili waweze kupokelewa kule na kufanya kazi. Lakini hapo hapo, sisi kama chama cha kitaaluma tunaendelea kuomba na tuko tayari kwamba tuko kwa majadiliano, tutakuwa tayari kwa majadiliano zaidi na serikali juu ya jinsi gani nzuri ya kuweza kulitekeleza hilo na kwa kusema hivyo, ni kwamba naamini tutawasiliana na mamlaka husika ili kuendelea kufanya mijadala ya ndani, kuona ni jinsi gani hilo linaweza likafanyika vizuri zaidi, likawa lina tija ya kitaaluma, likawa lina tija kwa wanataaluma wenyewe na kwa watu ambao tunawahudumia.