Wakongomani wote wanastahili wachukuliwe, wachukuliwe kwa heshima katika haki zao za binadamu, na siyo kusema ya kwamba kwa sababu mkongomani amegeuka mpinzani, alafu akachukuliwa kama nyoka. Sisi hiyo siasa ya vile sisi hatupendi hapana. Na tunafikiria kwamba bwana Moisi Katumbi, yenye wamemshutumu ni kusema, amewaingiza wageni wakitaka kuja kumiliki silaha na kupindua serikali. Mpaka sasa tumeonyeshewa mwa Amerika umoja, hiyo imetushangaza ya kwanza. Ya pili, sio kusema kama mtu wakati anasema yeye atakuwa kandideti ndio akachukuliwa kama nyoka, hiyo sisi tumepinga pia, lakini tukasema ya kwamba kama Moizi mw Katumbi anashutumiwa ale akahukumiwe, lakini siwe kusema ya kwamba kwa sababu yeye amejitaja kuwa kandideti ndio akachukuliwa kama alivyochukuliwa. Ya pili, sisi mpaka sasa hatujamuunga mtu fulani mkono kwenye kura ya urais, na sisi tulifikiria kwamba mbele wohe, wa kandideti wote wa, wajitangaze ingekuwa heri zaidi. Tupewe kwanza kalendari ya uchaguzi, kisi hatujakuwa na kalendari. Tunafikiria kwamba ile kujitangaza mbele ya wakati pia ilikuwa kama vile ni makosa baada ya yeye kuondoka. Sasa upande wa upinzani mnatazamia vipi kumtia kishindo Rais Kabila ang'atuke kabla mwisho wa mwaka huu kumalizika? Eh, ndio tunafikiri tuna, tuna, tuna kwa kusema kweli, ingekuwa unaishi hapa Kongo utakuja kuelewa ya kwamba eh, msafara wa uchaguzi hapa nchini kwetu ungali na migogoro mingi sana. Unajua, tangu mwaka elfu mbili na sita tumefanya uchaguzi wa wanabunge wa jimbo wa wasenate wa wagavana. Hao watu mpaka sasa wametimiza miaka kumi, hawajaenda tena kwenye uchaguzi. Na sisi tukua kunafikiria kwamba ngambo ya upinzani, hata sisi wenyewe hatuoni mambo namna moja. Mbele ya kujitangaza kandideti, kwanza tukuwe na hakika ya kwamba uchaguzi tutaupata, kwa sababu wapinzani wa moja hawataki mazungumzo wengine wanataka mazungumzo, na shida ilipo, tupende tusipende, hapa Kongo kuna shida kuhusu e, msafara wa uchaguzi. Alafu nani mwataweza kumshinda Kabila? Mpaka sasa Kabila hajasema ya kwamba atakuwa tena kandidati, kwa sababu wamemaliza miula yake mbili ya miaka tano, miaka tano, na katiba haimruhusu kuwa kandidati mara tatu. Lakini katiba imesema ikiwa manake uchaguzi hautoitishwa, rais Kabila anaweza akaendelea hadi uchaguzi utakapoitishwa ni kipengeli cha makumi saba alama, alama yake ya pili ndio inasema vile. Lakini sasa pia hapa Kongo mazungumzo yenye ya kisiasa yenye kuwepo, wana wanachukua katiba kama vile watu wanapiga kura, kila mtu ana anapendelea kipengeli chenye kumfurahisha. Wenye kutawala wanapenda hiyo kipengeli nimetaja hapo, lakini wengine wanapenda e, kipengeli ya makumi saba na tatu na wengine wanapenda kipengeli hiyo hiyo makumi saba lakini alama ya kwanza, kwa namna gani? Upande wa upinzani una umoja? Hatuna umoja katika upinzani. Kwanza hiyo kandideti ya, ya bwana mwize ya katumbi imekuja kuwagawanya tena watu zaidi. Hiyo ndio shida tuliyo nayo na, lakini tunafikiri mambo ya jisi yataendelea mpaka mwisho, labda tutakuja kusikilizana.