Tumeona watu wengi wanapuuza mitandao na moja kati ya majukumu ya jamii media tangu tunajisajili hapa nchini ni kwamba lazima tubadilishe hali ilivyo, na katika kubadilisha hali ilivyo, tukasema asilimia zaidi ya asilimia hamsini ya 150 ya wabunge wa bunge la Tanzania ni wanachama mtandao wa Jamii Forums. Zaidi ya asilimia 50 ya baraza la wajumbe wa baraza la mawaziri la nchi hii ni wanachama mtandao wetu. Tukasema hawa pamoja kwamba ni wadau wa mtandao wetu, kwa nini tusianze kufadhili nini wanachokifanya? Kwa nini wao wasiwe ni mifano kwa wabunge wengine ambao si wanachama wetu, kwamba wanaweza wakawa, wakawajibishwa kwa kile walichokiahidi. Sasa tukasema kampeni zilizopigwa mwaka elfu mbili na kumi na tano ziwe ni mfano, tuanzie hapa, ahadi walizozitoa twende kwa wananchi, watu ambie, wanaona mabadiliko yote na nyingine tuzifuatilie kwa ukaribu, tuone je, hawa watu walikuwa na maanisha walichokiahidi. Sasa ni majimbo gani ambayo yamo kwenye mradi huu wa, watushirikishane. Tuko katika jimbo la Nzega tuko katika jimbo la Kigoma eh, mjini. Tuko katika jimbo la Mtama. Kwa hiyo tuko katika jimbo la Bukoba mjini, tuko katika jimbo la Kigamboni, tuko katika jimbo la Sengerema mm -hmm, kwa William Ngereja, na tupo katika jimbo la Meru Mashariki kwa Nasari. Tukaanza kupanga, tunataka tulenge sekta gani, na tunataka tuongee na nani na vitu kama vile. Tukatoka hapo tukaenda bungeni, tukakaa na wabunge ulitarajia tufanye kwenye majimbo matatu tu lakini wabunge wote wakasema, jamii forms ni zaidi ya mtandao, ni zaidi ya chombo cha habari, ni authority. Tungependa kuwa sehemu yake. Kwa hiyo kila mbunge ambaye alikuwa anaonekana yuko tayari kushirikiana na sisi, tukasema basi, kwa kuwa wametaka, ngoja tufanye katika majimbo yote ambayo walikuwa wametaka, majimbo saba na ukiangalia, tumeenda kwenye halmashauri, tumetambulishwa kwenye halmashauri, halmashauri wakatokea vizuri. Hatukutarajia watu wa halmashauri, kwa sababu wengi wao wanasema watu wa serikali hawako tayari. Kuna nini, walikuwa wako tayari kushiriki. Ukiangalia kwenye picha hapa, utaona niko na diwani, huyu ni wa, wa, wa, wa CCM, ni wa chama cha upinzani kwamba pamoja na kwamba wana tofauti za kisiasa lakini mradi huu pia umewaunganisha maanake, ninta nzuri nyingine ya namna ambavyo umerudia mb, mradi mb, mb, wa tushirikishane, sio tu katika uh, kuangalia uwajibikaji na utekelezaji wa ahadi lakini pia kujenga mafahamiano ya kijamii katika ngazi za kisiasa miongoni mwa wanasiasa uh, nini imekuwa jibu la wananchi katika maeneo ambayo endesha mradi huu chimbuko lake ukiwa ni social media, ni mtandao wa kijamii wananchi wameupokeaje? Kweli kwa, kwa mwanzoni wengi walishangaa, Jamii Forums na siasa za namna hii, mtaweza na hawa wabunge watakubali? Kwa sababu nawajua Jamii Forums mko hivi. Wananchi wengi wametupokea vizuri na sisi kilichotushtua, ndo maana nikasema kama nchi na watumiaji e, wa interneti milioni ishirini, mtu huwezi kupuuza hivi hivi. Baada ya kwenda huko, tumekutana na watu ambao hata tukujua kama wako mitandaoni tukakuta kwamba wako mitandaoni na wengi walikuwa wameshatuamini, wamesha, lakini kitu kama hiki kawapa faraja zaidi kwamba angalau mbunge wangu naweza sasa nikambana nikiwa nashirikiana na Jamii Forums kuhusu hadi fulani. Kwa mfano, Bukoba mjini, wao walikuwa wakililia soko. Kitendo cha Jamii Forums kwenda, wakasema hatujawahi kuona chombo cha habari kikija kufuatia kitu kama hiki. Kwa wananchi wameona kwamba mitandao ina thamani zaidi ya kuingia na kuongea tu, kwa sababu sisi tulisema tusiishie kwenye kukosoa, tuende kwenye kuhamasisha matokeo. Na kuhamasisha matokeo tukaona, tumeamua tuchukue mtindo kama huu, alafu mwisho wake nini? Maanake ya ya ya ya, baada ya hapo, mifaramu nafanya kitu gani? Imeshapima, imeshachunguza, imeshaona okay. Inamsutaje? Inarudije kwa kumbia mbunge au diwani au kiongozi ambaye alichukua hadi kwa wananchi ile kampeni uh, inamrudije? Sasa uzuri ni kwamba tuna mnakasha mjadala ambao unaendelea katika jamii forums kwa kila jimbo. Kwa hiyo wananchi wanakuja kueleza wanachokiona, mbunge anarudi kwenye mjadala na kuelezea kitu gani anafuatilia kwa wakati huo. Kwa hiyo mbunge anahakikisha anafuatilia mjadala huo kuona maoni gani ya wananchi yametolewa ili aweze ya kuwajibu. Halmashauri nao wanafuatilia kama mbunge kapotosha, anasema hapana, mheshimiwa mbunge pale pale pale ameenda hapa, sivyo. Lakini mwakilishi wetu katika jimbo hilo anakuja kutufahamisha kwamba jamani ye, pamoja na haya mheshimiwa mbunge amefanya kazi vizuri, lakini hamasha labda ndo wanamkwamisha, tunajua ni nani anakwamisha. Vinasaidia vitu kama hivyo, wanapokuwa wanabaini kwamba wanafuatiwa kwa karibu kuhakikisha kwamba ahadi zilizoahidiwa eh, kwa wananchi zinakuwa ni eh, visualized, zinaweza zikaonekana, wananchi wakajua kinachotokea katika jimbo lao.