Akisoma mashtaka hayo, Po Kadushi wakili wa serikali mbele ya Thomas Simba, hakimu mkazi mahakama ya Kisutu amesema, watu hao wanashtakiwa kwa makosa matano, shitaka namba moja likiwa ni kupanga njama za kutoa chapisho la uchochezi kosa linalodaiwa kutendwa kati ya tarehe 12 na 14 Januari mwaka huu ambapo Idrisa Mkina na Lisu katika eneo lisilojulikana jijini Dar es Salaam walipanga njama ya kuchapisha taarifa za uchochezi kinyume na sheria ya magazeti, kifungu cha 30 2 aya ya kwanza a. Shitaka namba 2 linakabili pia mwandishi Idrisa, mhariri Mkina na mbunge Lisu kwa kuandika habari za uchochezi zilizochapwa katika gazeti la Mawio toleo nambari 182 lenye kichwa cha habari machafuko yaja Zanzibar. Hata hivyo, miongoni mwa makosa hayo mawili kati ya hayo yalifutiliwa mbali na Hakimu Thomas Simba ambayo ni nambari moja na nambari tano kutokana na pande zote za mashtaka kuridhia kufutwa kwa makosa hayo kutokana na kile kilichotajwa kuwa hayana tija ya kisheria. Baada ya uwakilishwaji wa hoja za kisheria kutoka kila upande, upande wa jamhuri ukiwakilishwa na wakili Paul Kadushi uliomba mahakama kutoa adhabu ya kiwango cha juu dhidi ya watu hao. Huko upande wa utetezi ukiongozwa na wakili Peter Kibatala umedai sheria ya magazeti inaruhusu baadhi ya mambo, ikiwemo kutoa kauli ya kushinikiza serikali ijirekebishe dhidi ya utawala bora. Punde baada ya kuahirishwa kwa kesi hiyo hadi Julai kumi na moja ambapo hakimu Thomas Simba atatolea hukumu, Mbunge Tundu Lisu akatolea tamko rasmi mbele ya waandishi wa habari. Huyu dikteta uchwara, naomba nirudie tena. Huyu dikteta uchwara anahitaji kupingwa na kila mkweli wa nchi hii. Huu ni wakati wa kujitokeza na kusema, hii ni nchi ya vyama vingi, hii ni nchi inayotambua haki za binadamu kwenye katiba yake. Hatuwezi tukakubali nchi iongozwe kwa kauli za mdomo za mtu mmoja, hata kama amechaguliwa kuwa rais. Mheshimiwa Tundulisu, kauli hii uliyosema kwamba dikteta uchwara, huoni kwamba huenda ikafungua mashtaka mengine dhidi ya uchochezi? Tuna sheria zetu, zinatambua haki za binadamu, na moja ya haki za binadamu ni kueleza ujinga wa tawala pale wanapofanya ujinga. Kwa kama anafikiria atatutisha kwa kutuleta mahakamani, tutakuja mahakamani, tutamshinda mahakamani na tutakabiliana naye nje. Kwa upande wa Simeon Mkina, ambaye ni mhariri wa gazeti la Mawio, ambayo lilifutwa siku kadhaa zilizopita, ikiwa ni sehemu ya adhabu kutokana na kile kilichodaiwa kuandika habari za uchochezi, amesema kuwa chapisho hilo lililenga kuleta chagizo juu ya utawala bora, juu ya hali iliyokuwepo katika visiwa vyenye mamlaka ya ndani nchini humo Zanzibar. Unaposema machafuko yaje Zanzibar, ni kwamba tunajaribu kueleza watawala kwamba wachukue hatua kuzuia yale ambayo tulidhani yanaweza kutokea, na, na ninafurahi kwamba habari ile imeweza kusaidia, wakachukua hatua, hakutokea machafuko. Kwa hiyo wanapotuleta sisi hapa kwa uchochezi ni, ni jambo la kustajabisha sana, halijapata kutokea kokote. Wachambuzi wanadai kuwa endapo mahakama ya Kisutu italikuta na hatia gazeti la Mawio, basi gazeti hilo litakuwa limepata adhabu mara mbili, ikiwemo ya kufutwa kwa gazeti hilo. hawabihoga dochivele, Dar es Salaam.