Zoezi hilo lilifanywa na polisi kwa ushirikiano na usimamizi wa chuo kikuu hicho. Polisi wamesema zoezi kama hilo halipasi kusababisha maafa. Msemaji wa polisi Charles Owino anasema These things, drills are important. Zoezi kama hilo si baya, lakini linapaswa kufanywa kwa njia ambayo haitaleta maafa They don't lead to people getting injured. Lengo kuu lilikuwa kupima uwezo wa wanafunzi wa kukabiliana na shambulizi kama hilo. Zaidi ya wanafunzi 25 walipata majeraha kwenye tukio hilo, wengi waliruka kutoka orofa ya pili. Mhadhiri mmoja alivunjika mguu. Afisa mkuu wa matibabu katika hospitali ya Nairobi West iliyo karibu na chuo hicho anasema: We admitted about 16. Tumewalaza kumi na sita. Wawili walikuwa hali mahututi. Wengi walipata majeraha ya kuvunjika mifupa na wengine majeraha ya kichwa. Polisi imeanzisha uchunguzi kuhusiana na kisa hicho cha jana. Wasimamizi wa chuo kikuu cha Strathmore wametoa taarifa iliyosema kwamba chuo hicho kitasimamia gharama ya matibabu ya wanafunzi waliojeruhiwa. Wananchi wametoa hisia tofauti tofauti kuhusiana na tukio hilo wanafunzi walifunzwa lakini wa kushika ile walifunzwa, kwa sababu waliambiwa kukitokea shinda kama hiyo wasijaribu kupaniki, na sasa walipaniki haraka sana, na hii ilikuwa ndirio tu. Labda wale wanafunzi wangekuwa wamejulishwa kwanza kwamba huenda kutakuwa hivi hivi. Makosa ni ya au askari, kwa sababu kama ilikuwa ni kupima kama wanafunzi wanakumbuka chenye walifunzwa, ni afadhali wangewatahadharisha kwanza, alafu waambie ni mafunzo, waone vile wanafunzi watareact. Hii ni kosa sana kwa sababu sahii wanafunzi wameachwa, wamepanic, wengine wameumia wengine masomo yao ndo hiyo, sasa imekuwa imekatizwa kwa muda. Tangu kufanyika kwa shambulizi la magaidi katika chuo kikuu cha Garissa, ambapo zaidi ya wanafunzi 147 waliuawa, baadhi ya vyuo vikuu vimekuwa vikiandaa majaribio ya mashambulizi kupima utayari wa wanafunzi na walimu endapo shambulizi la ukweli lingefanyika. Tukio hilo la jana bila shaka ni tahadhari kubwa kwa taasisi mbalimbali mbali, kuwa na mikakati kabambe ya kukabiliana na shambulizi lolote. Alfred Kiti, DW Nairobi.