Kwa kusubiri hatua hiyo, Umoja wa Ulaya ya kusimamisha moja kwa moja msaada wake kwa wanajeshi wa Burundi wanaohudumu katika kikosi cha Umoja wa Afrika cha kusimamia amani huko Somalia, Umoja wa Ulaya umeazimia kusimamisha asilimia 20 ya udhamini wake kwa wanajeshi hao wa Burundi walio katika AMISOM, ikiwa ni sawa na milioni 13 dola kwenye kitita cha milioni 52 dola kinachotolewa kwa mwaka kama mishahara ya wanajeshi 5400 wa Burundi walio katika kikosi hicho. Kila mwanajeshi wa Burundi katika kikosi hicho cha AMISOM hupokea dola elfu moja ambapo hupewa 800 huku dola nyingine 200 zikichukuliwa na serikali ya Burundi kila mwezi, pamoja na mahitaji mengine, iliendelea kusema taarifa hiyo. Pia kufuatia hatua wa hiyo, wanajeshi hao wa Burundi watakaosalia Somalia watakuwa wakipewa moja kwa moja mshahara wao kuliko ilivyokuwa, ambapo mshahara ulikuwa ukitumwa kwanza kwenye serikali ya Burundi. Juhudi zetu za kutaka kujua msimamo wa serikali ya Burundi aidha wajeshi juu ya hatua hiyo hazikufua dafu. Hata hivyo, waziri wa Burundi wa mambo ya kigeni Alain Nyamitwe amesema bado hawajapokea taarifa rasmi juu ya hatua hiyo Umoja wa Ulaya, ambapo hata hivyo, serikali ya Burundi imekuwa ikidai kutokerwa na shinikizo hizo. Sisi tunasema kwamba cha muhimu kujua kwamba EU sio Burundi na Burundi sio EU. Burundi imeishi kabla ya EU kufika na itaishi miaka ijayo. Hatua hiyo inakuja wakati kumekuwa na hali inayotajwa na wengi kuwa ya kutoelewana kati ya baadhi ya wanajeshi katika jeshi la Burundi. Akihitimisha shughuli za wiki ya chuo kikuu cha kijeshi hapa Bujumbura, Rais Pierre Nkurunziza alitahadharisha wanajeshi watakaokwenda kinyume na mshikamano. ni mwatotekana mwege ngabo Burundi Mkiwa tulivu, nyinyi wanajeshi wa Burundi, nchi nzima itakuwa tulivu. Kuanzia sasa, yoyote yule atakayekuja kuwatenganyisha na nyiye, kwenda kinyume na wimbo wa taifa unaosisitiza juu ya mshikamano wenu, basi adhabu kali ya Mungu itamshukia. Wiki mbili zilizopita Umoja wa Ulaya ulisimamisha msaada wake wa moja kwa moja kwa serikali ya Burundi wa milioni 430 euro uliokuwa wa kupiga jeki bajeti ya serikali ya Burundi katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Hamida Isa, DW, Bujumbura.