Mahakama imewaagiza wawakilishi wa tume ya kitaifa ya haki za binadamu KNHRC, baraza la mawaziri, mkuu wa sheria, wizara ya fedha na tume ya mishahara kuketi na viongozi wa chama cha madaktari kusuluhisha mgogoro huo kabla tarehe 13 mwezi huu. The sentence is further suspended. And don't take this... hukumu hii imeahirishwa tena, na msione kama mahakama imelegeza msimamo. Mahakama hii inayo mamlaka makuu, lakini ni kwa huruma na kuzingatia haki ndio maana nimetoa muda hadi tarehe kumi na tatu mwezi huu. Ikiwa hakutakuwa na suluhisho, mahakama itatoa uamuzi wake. Jaji Helen Wasilwa aliyetarajiwa kuamuru madaktari kwenda gerezani leo, hata hivyo, alizingatia ombi lililowasilishwa na Tume ya Kitaifa ya Haki za Binadamu na Shirikisho la Vyama vya Wafanyikazi nchini kwamba mazungumzo ya pande zote yapewe muda wa siku saba. Katibu Mkuu wa shirikisho la vyama vya wafanyikazi, Francis Atwoli, amewasilisha ombi hilo akisema, As authority in industrial relations practice. Kama ilivyo mamlaka ya vyama vya wafanyikazi na kama ilivyo desturi hapa nchini na ulimwengu mzima, naomba kwa unyenyekevu utupe muda wa siku saba tusuluhishe jambo hili. Viongozi wa chama cha madaktari wanayo nafasi ya kuepukana na kifungo cha mwezi mmoja ikiwa watazingatia muda huo na kupata suluhu. Madaktari wanailaumu serikali kwa kukwamisha mazungumzo kila mara. Mwenyekiti wa chama cha madaktari Dr. Oluga Ouma anasema: Now we hope that, uh, the government will agree to mediation. Tunatumaini kwamba serikali itaruhusu majadiliano kufanyika ili kukomesha mgogoro huu na kuwa na mpangilio wa kutekeleza mkataba wa makubaliano kabla madaktari kurudi kazini. To implement the CBA before the doctors can go back to work. Kabla uamuzi wa jaji Helen Wasilwa kutolewa leo, baraza la seneti lilikuwa limeahidi kuitisha kikao cha pamoja na bunge la taifa kujadili swala hilo. Mwenyekiti wa kamati ya afya katika baraza la seneti Dr. Wilfred Machage amesema baraza hilo liko tayari kuingilia kati kusuluhisha mgogoro huo, ingawaji amesema mkataba wa makubaliano kati ya madaktari na serikali si halali. The CBA was ruled by the court to be... Mkataba huo ulitangazwa na mahakama kuwa sio halali na kwa hivyo madaktari hawana haki ya kuweka masharti yao kuzingatia mkataba huo. Kuingiliwa kati kwa mzozo huo na shirikisho la vyama vya wafanyikazi pamoja na tume ya kitaifa ya haki za binadamu bila shaka kutatoa suluhu kwa mgomo huo uliofikisha miezi miwili sasa. Mgomo huo umeathiri kwa kiwango kikubwa mfumo wa afya nchini, huku wagonjwa wengi wakipoteza maisha majumbani na wengine wakifariki hospitalini kwa Kukosa huduma za matibabu. Alfred Kiti, DW, Nairobi.